CHÀO MỪNG CÁC CẦN THỦ THAM GIA DIỄN ĐÀN HỘI QUÁN BẠN CÂU

Kết quả 1 tới 26 của 26

Thanks
    0

Mặc định Cần tìm chỗ bán cần câu!!!!!!!!

Xin chào các anh!!!!
    em có 1 thằng bạn nó mới qua califonia(mỹ) được 3 tháng ,em có nhờ nó mua hộ cặp cần mà nó tìm mãi mà ko có loại dài(3m3>4m5).mấy anh có biết bên đó chỗ nào bán chỉ em để em chỉ lại cho nó với!!!!!! thanhks

Nặng ký nhất HQ ! Ca Map's Avatar
    Thanks
    199

Chào Vietanh!
    Về cần câu dài từ 3,3m tới 4,5m . Ca Map chắc rằng ở VN vần có rất nhiều cửa hàng có thể đáp ứng nhu cầu của Vietanh. Cần cứng , nhẹ , to , nặng,.. . Câu surf, câu rê, câu ngâm ,câu nghềnh, câu lục.... đủ cả. Cảm nhận của mỗi người về cần câu thường khác nhau. Vì thế theo Ca Map nếu bạn của Vietanh không rành về câu kéo thì không nên nhờ mua. Thứ 1 là mua hàng không được tốt , thứ 2 là hàng không đúng ý mình, mua về không dùng thì lại phí.Nếu có tiền, cứ mua ờ Viet Nam, được lựa chọn và dịch vụ khách hàng tốt hơn thuận tiện hơn.
    Vài dòng chia sẻ!
    -----NGUYỄN QUANG BẢO-----
    ----0936122031----

Thanks
    0

nhưng cần đó o vn đắt lắm em là dân lao động tiền đâu mà mua!!!!!!!!

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Trích Được post bởi vietanh Xem bài viết
    Hị ...hị ! Chết Cú Mẹp chưa ? Nếu chú không thể bảo đảm "hỏi khéo , đáp hay" trong cas này thì chưa có bằng "tư vấn viên" đâu nhớ !
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

Thanks
    0

nhưng dù sao củng phải thanks bác cá mập đã khuyên chân thành!!!!!!!!!!

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Xin chào các anh!!!!
    em có 1 thằng bạn nó mới qua califonia(mỹ) được 3 tháng ,em có nhờ nó mua hộ cặp cần mà nó tìm mãi mà ko có loại dài(3m3>4m5).mấy anh có biết bên đó chỗ nào bán chỉ em để em chỉ lại cho nó với!!!!!! thanhks
    @vietanh :
    _ Cần câu dài 3,3-4,5m thuộc loại khá đặc biệt với thị trừong Mỹ , vốn chuộng cần ngắn và trung bình (thực dụng mà !). Hơn nữa , chỉ có các nơi gần biển mới có nhiều loại này (để ném xa từ bờ );nếu tìm mua tại các nơi sâu trong nội địa thì gần như không có . Nếu bạn em tìm trên mạng thì có thể , nhưng với một ngừoi đang trong thời gian hội nhập thì rất khó .Theo kinh nghiệm , muốn tìm đồ chơi chuyên dụng phải nhờ ngừoi có hiểu biết trong nghề , rành rẽ cả hai thị trừong VN và Mỹ . Nếu không phải có tên nhãn hàng , thông số cụ thể ....Ngoài ra thì gần như vô phưong (kinh nghiệm bản thân )
    _ Về giá cả , trừ những nhãn hàng đặc biệt ;thừong thì hàng cùng loại tại VN rẻ hơn nứoc ngoài khá nhiều .Lý do là trong khi ở nứoc ngoài phải mua với giá bán lẻ cộng với thuế thì tại Vn các đại lý sẵn sàng bán với mức lời thấp hơn (VN mà ...!). Chỉ trừ trừong hợp mua đựoc hàng giảm giá , nhưng ngừoi mua khi ấy phải rất rành thị trừong ...
    _ Về chất lượng cần câu , nói chung là phải cầm tận tay mới đánh giá được . Nếu không quen thì gần như đa số dở khóc dở cừoi với "hàng bển" gởi dzìa !
    @Cú Mẹp: Đã "khẩu phục" chưa ? Hay ít nhất "tâm phục" !
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

Nặng ký nhất HQ ! Ca Map's Avatar
    Thanks
    199

Trích Được post bởi chepcom Xem bài viết
    @vietanh :
    _ Cần câu dài 3,3-4,5m thuộc loại khá đặc biệt với thị trừong Mỹ , vốn chuộng cần ngắn và trung bình (thực dụng mà !). Hơn nữa , chỉ có các nơi gần biển mới có nhiều loại này (để ném xa từ bờ );nếu tìm mua tại các nơi sâu trong nội địa thì gần như không có . Nếu bạn em tìm trên mạng thì có thể , nhưng với một ngừoi đang trong thời gian hội nhập thì rất khó .Theo kinh nghiệm , muốn tìm đồ chơi chuyên dụng phải nhờ ngừoi có hiểu biết trong nghề , rành rẽ cả hai thị trừong VN và Mỹ . Nếu không phải có tên nhãn hàng , thông số cụ thể ....Ngoài ra thì gần như vô phưong (kinh nghiệm bản thân )
    _ Về giá cả , trừ những nhãn hàng đặc biệt ;thừong thì hàng cùng loại tại VN rẻ hơn nứoc ngoài khá nhiều .Lý do là trong khi ở nứoc ngoài phải mua với giá bán lẻ cộng với thuế thì tại Vn các đại lý sẵn sàng bán với mức lời thấp hơn (VN mà ...!). Chỉ trừ trừong hợp mua đựoc hàng giảm giá , nhưng ngừoi mua khi ấy phải rất rành thị trừong ...
    _ Về chất lượng cần câu , nói chung là phải cầm tận tay mới đánh giá được . Nếu không quen thì gần như đa số dở khóc dở cừoi với "hàng bển" gởi dzìa !
    @Cú Mẹp: Đã "khẩu phục" chưa ? Hay ít nhất "tâm phục" !
    Bái phục , bái phục !
    -----NGUYỄN QUANG BẢO-----
    ----0936122031----

Thanks
    0

Anh chepcom ơi.Em có một cây cần telecospic Shimano CATANA BX450TE bên Liên Xô gửi về.Một lần đi câu vô tình giựt hơi mạnh làm cây cần giờ thành 4 khúc rồi.Giờ em chỉ còn cái cán cần thôi(nhìn đẹp nên không nở bỏ).Anh có thể làm thành 1 cây 3 khúc hay cần telecospic dựa trên cái cán cây CATANA được không ? Dàn khoen thì chỉ còn 2 cái zin vì lúc gãy nó lạc mất tiêu đâu rồi.Giá cả ra sao thì anh tư vấn luôn nhé.Làm kiểng để trưng cũng được vì em rất thích cây này.Cám ơn anh

Thanks
    0

mấy cay cần loại này o đây thì khoãng bao nhiêu?

nguyenthao's Avatar
    Địa điểm
    Tp HCM
    Thanks
    20

Góp ý,

Ở Cali mình thấy có 2 nơi bán cần câu: 1 là trong các siêu thị, 2 là trong các tiệm đồ câu chuyên nghiệp. Hầu như siêu thị nào cũng có đồ câu, nhưng trên 70% là made in China, giá phải chăng. Vào tiệm hàng chuyên nghiệp thì không mua nổi đâu vì giá tính theo đơn vị vài trăm thậm chí vài ngàn đô không.

Về VN sắm sướng hơn, gì cũng có, mà khỏi phải mang vác.
    Nguyên Thảo

11. The Following User Says Thank You to nguyenthao For This Useful Post:

sangnh (03-01-2012)

trongtung's Avatar
    Địa điểm
    Quận 12
    Thanks
    0

Chào cả nhà.
    Mình có cái máy Banax SX3000 thì phải cũ rồi nhưng cũng ít sài, bởi vì nó bị hư chế độ xả dây ngay từ lúc mới mua về. Không biết có ai có thể giúp mình sửa em nó không? mình từng xảy 1 em tra hàng Khủng tại Đồng Diều vì lỗi này.
    Rất mong hồi âm và hậu tạ. Anh Chepcom có thể giúp Tùng không?Mong tin anh.
    Thân.

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Trích Được post bởi BUTU Xem bài viết
    Anh chepcom ơi.Em có một cây cần telecospic Shimano CATANA BX450TE bên Liên Xô gửi về.Một lần đi câu vô tình giựt hơi mạnh làm cây cần giờ thành 4 khúc rồi.Giờ em chỉ còn cái cán cần thôi(nhìn đẹp nên không nở bỏ).Anh có thể làm thành 1 cây 3 khúc hay cần telecospic dựa trên cái cán cây CATANA được không ? Dàn khoen thì chỉ còn 2 cái zin vì lúc gãy nó lạc mất tiêu đâu rồi.Giá cả ra sao thì anh tư vấn luôn nhé.Làm kiểng để trưng cũng được vì em rất thích cây này.Cám ơn anh
    Hiện nay , chỉ trừ khi là đồ kỷ niệm hoặc yêu cầu cao về mặt kỹ thuật thì ngừoi ta mới sửa lại cần câu .Lý do là giá cả khá cao do sự tỉ mỉ hoặc mất thời giờ của công việc , nhất là cần thụt (telescopique) đòi hỏi rất kỳ công trong việc tìm phụ tùng
    Tốt nhất là em gác lại ý tửong phục chế này
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Trích Được post bởi trongtung Xem bài viết
    Chào cả nhà.
    Mình có cái máy Banax SX3000 thì phải cũ rồi nhưng cũng ít sài, bởi vì nó bị hư chế độ xả dây ngay từ lúc mới mua về. Không biết có ai có thể giúp mình sửa em nó không? mình từng xảy 1 em tra hàng Khủng tại Đồng Diều vì lỗi này.
    Rất mong hồi âm và hậu tạ. Anh Chepcom có thể giúp Tùng không?Mong tin anh.
    Thân.
    Hiện tại tôi rất bận nên không thể nhận lời giúp bạn . Tuy vậy có thể giúp bạn thông tin để tự sửa chữa
    Bộ thắng của máy câu gồm nhiều lớp kim loại và sợi tổng hợp xen kẽ . Khi xiết thắng , ma sát giữa các lớp này sẽ làm cuộn dây quay nặng . Ngựoc lại khi nới thắng , ma sát giữa các lớp giảm và cuộn dây quay nhẹ đi
    Bình thừong , các lớp sợi tổng hợp đựoc làm rất cứng và không bị biến dạng khi siết thắng .Tuy nhiên trong trừong hợp dòng máy SX , các lớp sợi tổng hợp đựoc thay bằng lớp nỉ . Khi siết thắng , các lớp nỉ này bị ép dẹp và dính với các lá kim loại nên không thể đàn hồi khi nới thắng . Do đó bộ thắng của dòng máy này rất nặng trong mọi trừong hợp , dẫn tới dễ đứt dây
    Bạn có thể tìm các starter (con chuột) cũ của đèn neon , lấy miếng fiber trên nắp để thay thế các lớp sợi tổng hợp của bộ thắng (nhớ ráp đúng thứ tự).Một thuận tiện là miếng fiber có đừong kính và lỗ giữa gần như trùng với món đồ cần thay thế
    Chúc bạn thành công !
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

mấy cay cần loại này o đây thì khoãng bao nhiêu?
    Em chuẩn bị khoảng 100USD là đủ !
    Em cũng nên lưu ý trong việc diễn đạt rõ ràng ý kiến hay xưng hô khi giao tiếp . Trong diễn đàn hiện có nhiều anh , chú , bác lớn tuổi nên những việc này là cần thiết để biểu hiện sự tôn trọng mọi người !
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

Thanks
    0

cho em xin lỗi mọi người nha!! tại lúc đó em đang vội nên đánh đại mong mọi người bỏ qua!!!!!!!!1

trongtung's Avatar
    Địa điểm
    Quận 12
    Thanks
    0

Cám ơn thông tin rất hữu ích của anh Chep.
    Mong 1 ngay được gặp và câu cá cùng anh
    Nhân tiện cho Tùng hỏi Tùng muốn mua 1 cái máy khoảng 400k đổ lại. Anh em có thể giới thiệu cho mình loại máy nào tốt hơn con Banax của mình không?
    Thanks for all.

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

@trongtung:
    Để công bằng thì cũng phải nêu ưu điểm của dòng máy Banax SX3000 là thân máy cứng chắc do làm bằng kim loại . Đối với những ngừoi kéo cá trực tiếp bằng máy không dùng cần trợ lực ( cách còn lại dùng cần kéo cá vào rồi thu dây )thì đây là ưu thế quan trọng . Nếu "cảo" cá với máy yếu (thân bằng nhựa nhưng loại nhỏ ) thì dễ rung , lắc , thu dây khó khăn . Không biết bạn câu theo cách nào ?
    Hiện nay , máy có thân kim loại giá từ khoảng 700k tới hơn nữa
    Ngoài ưu điểm nêu trên , dòng SX có nhiều khuyết điểm như đã nói
    Khi dùng máy thân nhựa , có hai khả năng :
    _ Nhỏ hơn hay bằng SX3000 :Dành cho ngừoi bắt cá bằng cần , máy gọn nhẹ
    _ Lớn hơn SX3000 :Có thể bắt cá bằng máy vì thân máy đủ cứng chắc tuy hơi to
    Với yêu cầu về chi phí và kỹ thuật của bạn , nên tham khảo http://hoiquanbancau.vn/hqbc/showthread.php?t=321
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

Thanks
    0

Mặc định Người mơi

Các anh ơi, em đang rất muốn mua 1 cây cần dài khoảng hơn 3m8. Tìm hoài mà mấy cửa hàng em đến o có (em đã đến Tuấn Hàng xanh, Tài Thủ Đức). Anh nào có thông tin chỉ giúp em với nghen. Chân thành cảm ơn các anh.
    Duy Bảo - 0918189414.

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Có lẽ thứ em cần là những cây câu biển dài 3,9 m , dùng để câu từ bờ . Có hai loại là cần thụt và cần 3 khúc . Em có thể tìm tại cửa hàng Châu , tham khảo tại http://hoiquanbancau.vn/hqbc/showthread.php?t=353
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

Hieu's Avatar
    Thanks
    8

Chào vietanh,

Bạn của bạn qua Cali nhưng ở chỗ nào? Nếu ở khu Little SaiGon thi kêu bạn của bạn hỏi người Mỹ chỗ cái cầu nối dài ra biển để cho dân câu tới câu và hỏi ngay chính những người đó mua ở đâu. Hay đơn giản là cứ vào siêu thị Walmart. O My ho thuong thi co khu mall = super market, nên bạn thấy Việt Kiều về VN họ hay nói đi "mo" = đi mall là vậy. Nếu tìm không ra nữa thì cứ hỏi thẳng dân Mỹ. Nếu bạn của bạn tìm được nơi chuyên bán đồ câu (không phải chỗ nào cũng có như VN) thì thường sẽ có các mặc hàng sales off. Bên Mỹ có điều lạ là nếu sales of thì giá rẻ ghê gớm. Có những mặt hàng trước đây có thể bán 1000 USD nhưng bây giờ sales off có thể chỉ còn 500 USD hay thậm chí rẻ hơn.

Chúc bạn may mắn

Hiếu
    Last edited by Hieu; 06-07-2010 at 11:26 PM.
    Thích cá Lóc
    Cell-phone: 090.3837700

Thanks
    0

Hi anh Chepcom,

Em đang định tìm một cần dùng để rê, dài khoảng từ 3 - 3,4m là được. Nhờ anh tư vấn dùm em nha ? Giá khoảng từ 1tr trở lại thôi vì em cũng mới câu nên không cần loại tốt lắm

Cảm ơn anh
    Chúc anh một ngày làm việc vui vẻ nhé !

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Với mức chi phí ấy thì em chọn thưong hiệu Pionner . Tuy vậy Pionner có nhiều loại cần nên em muốn độ cứng hay chiều dài nào cụ thể thì sẽ dễ tư vấn hơn
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

Thanks
    0

Với mức chi phí ấy thì em chọn thưong hiệu Pionner . Tuy vậy Pionner có nhiều loại cần nên em muốn độ cứng hay chiều dài nào cụ thể thì sẽ dễ tư vấn hơn
    Hi anh Chépcom,

Em đang dùng cần 3.3m nên muốn cấn mới khoảng 3.4m là ok, em cũng không rành về độ cứng của cần nhờ anh tư vấn vấn dùm và những nới có bán loại cần này nha ? Nếu cần có thể dịu một chút để qoăng xa thì tốt

Tks anh Chepcom nha
    Em Tiến

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Cần câu thừong chênh lệch nhau mỗi cỡ 30cm (1ft). Nếu em quen xài 3,3m thì cứ theo vậy , chỉ có điều biết lựa thì sẽ mua đựoc hàng tốt hơn hẳn . Nếu dùng qua cần 3,6m thì gần như tới giới hạn của cần câu rê , khi ấy phải có thể lực và chiều cao thích hợp
    Cảm nhận về độ cứng của cần cũng khác nhau tùy theo ngừoi , môi trừong câu và các đặc điểm khác
    Vd : Nếu câu cá lóc mùa lũ thì dùng cần có thông số sử dụng dây khoảng 8-15lb là vừa . Lý do là cá lúc ấy chỉ khoảng dứoi 500g
    Còn nếu muốn câu lóc Tràm Chim hay U Minh chẳng hạn thì phải dùng ngọn cần có độ cứng khoảng 15-30lb
    Vấn đề ở dây là phải biết ưu tiên thông số nào trứoc hay sau
    Vd : Nếu em muốn câu cá lớn thì phải lựa ngọn cần cứng để đủ sức bắt cá . Tất nhiên khi ấy tầm ném bị hạn chế một phần . Tuy vậy có thể khắc chế bằng cách dùng chì lớn để ném xa hơn
    Nếu dùng cần dịu để ném xa thì yêu cầu chính là độ cứng để bắt cá lại không đạt . Mà cần dịu thì hầu như không có cách gì cải thiện độ cứng
    Về nơi cung cấp , em có thể đến cửa hàng Châu là đối tác của HQ
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

26. The Following User Says Thank You to chepcom For This Useful Post:

sangnh (03-01-2012)

Thanks
    0

Cần câu thừong chênh lệch nhau mỗi cỡ 30cm (1ft). Nếu em quen xài 3,3m thì cứ theo vậy , chỉ có điều biết lựa thì sẽ mua đựoc hàng tốt hơn hẳn . Nếu dùng qua cần 3,6m thì gần như tới giới hạn của cần câu rê , khi ấy phải có thể lực và chiều cao thích hợp
    Cảm nhận về độ cứng của cần cũng khác nhau tùy theo ngừoi , môi trừong câu và các đặc điểm khác
    Vd : Nếu câu cá lóc mùa lũ thì dùng cần có thông số sử dụng dây khoảng 8-15lb là vừa . Lý do là cá lúc ấy chỉ khoảng dứoi 500g
    Còn nếu muốn câu lóc Tràm Chim hay U Minh chẳng hạn thì phải dùng ngọn cần có độ cứng khoảng 15-30lb
    Vấn đề ở dây là phải biết ưu tiên thông số nào trứoc hay sau
    Vd : Nếu em muốn câu cá lớn thì phải lựa ngọn cần cứng để đủ sức bắt cá . Tất nhiên khi ấy tầm ném bị hạn chế một phần . Tuy vậy có thể khắc chế bằng cách dùng chì lớn để ném xa hơn
    Nếu dùng cần dịu để ném xa thì yêu cầu chính là độ cứng để bắt cá lại không đạt . Mà cần dịu thì hầu như không có cách gì cải thiện độ cứng
    Về nơi cung cấp , em có thể đến cửa hàng Châu là đối tác của HQ
    Hi anh Chepcom,

Cảm ơn anh nhiều nha, em sẽ đến cửa hàng của anh Châu để tham khảo và tậu một cần mới được.
    Mong một ngày được gặp và câu chung cùng anh

Cảm ơn anh Chepcom nhiều nha

Địa điểm
    US
    Thanks
    0

Chao ban .
    Neu nhu nguoi ban do o CA thi co the tim den SAVON tackles o city of Paramount o ngay freeway 605 va 5 thi ho ban rat nhieu loai can nay.
    Neu can them chi tiet thi co the goi minh o so 714-417-0222 de minh huong dan them.
    Chuc thanh cong