CHÀO MỪNG CÁC CẦN THỦ THAM GIA DIỄN ĐÀN HỘI QUÁN BẠN CÂU

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 51 tới 78 của 78

Thanks
    0

vô hồ xuân hương nhớ xách theo cần tay.., nhấp phi cho đỡ buồn. chứ cá tra thì đã làm biến ăn hơn 3 tuần nay rồi

Thanks
    0

Mặc định Cách Làm Mồi Câu Cá Tra Bác Nào Chĩ Giup Em Voi

Em la thành viên mới các bác ai co thể chĩ dùm em cách lam mồi câu cá tra thật sụ không ak,nay h em doc o trên rồi mak các bác nói tum lum em cha hiu j het bac nao lam on cho giup em em mang on nhiều ak ,yahoo cua em en bác nào mún chĩ thi âd nich em zo zum lamthenaodeem_yeuanh@yahoo.com con SDT cua em ne 01696000998 bác nao chi dum em cám on nhieu ak

game205's Avatar
    Thanks
    5

nấu nồi cơm xong nhào cho nhiễn viên thành viên tóm vào lưỡi đánh tra vô tư
    ăn cá nhìu thì tốt cho mắt
    Ko ăn cá thì tốt cho .....cá

Thanks
    0

McdonaldsFries mồi câu

câu cá tra ở hồ dịch vụ, mình thấy thiên hạ thường dùng 2 loại mồi sau : cám và cơm.
    Cám thì dùng cám tanh nhẹ hoặc tanh nặng ( thấy ít dùng ), pha thêm sữa bột tinh chất. Mấy thừ này ra chợ mua.
    Cơm là cơm mẻ hoặc cơm thiu, cơm dừa ( có khi dùng bún ). có thể trộn thêm phomai, dầu ăn, xúc xích.... Cơm mẻ, cơm dừa thì có thể mua tại các điểm bán dụng cụ câu hoặc tự ủ, cơm thiu thì chắc khỏi phải chỉ rồi cách làm rồi.

Thanks
    0

hồ xuân hương mới thả 7 sọt cá tra, khoảng 500 kg. Như muối bỏ biển, hihi

Huy's Avatar
    Địa điểm
    Chánh Hưng-Bình Chánh
    Thanks
    178

Trích Được post bởi ntnguyen09 Xem bài viết
    hồ xuân hương mới thả 7 sọt cá tra, khoảng 500 kg. Như muối bỏ biển, hihi
    Thả cá lớn không bác?2,3 hôm nữa vô tìm lại cảm giác

Thanks
    0

Trích Được post bởi Huy Xem bài viết
    Thả cá lớn không bác?2,3 hôm nữa vô tìm lại cảm giác
    mình thấy cá khoảng từ 3 tới 6kg.

trandangkhoa's Avatar
    Thanks
    0

Cám tanh có 2 loại cám tanh nhẹ và tanh nhiều
    Theo kinh nghiệm của mình :Cám tanh nhiều thì chỉ cần trộn nước ấm cho mồi dẻo,dể tan là câu được,cám tanh nhẹ thì trộn thêm nước dừa hoặc tinh sữa,bột sữa,pho mai,bơ,ngũ cốc,...v.v cho mồi thơm,dẻo, mềm dễ tan là ok,với mồi cám này mình đã dính được tra ở nhiều hồ dịch vụ. Còn tùy hồ cá tra bạn câu nữa...
    Thân
    Khi sinh ra mình khóc người ta cười,khi chết đi mình cười người ta khóc...

Banned
    Thanks
    0

Chia sẻ hinh nghiệm mồi câu cá tra.
    Với mồi cám tanh. Thực chất đây là loại thức ăn CN dùng đế nuôi cá. Độ tanh ít nhiều tùy theo độ đạm của cám. Độ đạm cao-> tanh nhiều-> giá cao & độ đạm thấp -> tanh ít -> giá thấp. Trung bình từ 12.000VND/ kg tới 20.000VND/ kg. Để làm mồi bạn nên thí nghiệm cách mình hay câu như mua 1 kg cám hột tanh loại 8000 VND/ kg tại các cửa hàng thức ăn gia xúc (đừng mua tại các tiệm đồ câu -> giá cao) sau đó mua thêm 0.5kg cám tanh loại độ đạm cao để trộn chung lá bạn có thể câu nhiều ngày.
    Thực hiện:
    - Cho cám hạt vào thau, đổ ngập nước trong vòng 1 phút tới 1.5 phút, gạm hết nước & bóp đều.
    - Sau khi đã bóp đều, trộn 1 ít cám tanh độ đạm cao cho thêm mùi.
    - Bóp trực tiếp mồi câu vào lưỡi & câu.
    Ưu điểm là cám hạt tanh khá nhẹ & dẻo nên bóp trực tiếp cám vào lưỡi mà không cần chêm thêm bành mì & khi quăng xa cũng không bị bể mồi & cũng dễ xóc cá. Ngoài ra vì tương đối nhẹ nên mồi câu luôn ở trên mặt đáy của hồ & không bị ngập trong sình như các loại cám tanh khác nên cá dễ dàng nhận biết.
    Tạm vài dòng chia sẻ.

P.S. đã áp dụng rất thành công ở các hồ Thanh Long, Đồng Diều, Ao Đôi (buổi chiều/ Sáng bánh mì sandwich), Cánh Đồng Xanh, Công Viên Phú Lâm (3 năm trước/ nay đã ngừng dịch vụ), Phụng Hiệp - Cần Thơ.

Địa điểm
    Saigon
    Thanks
    0

Trích Được post bởi tayninhbun Xem bài viết
    Em la thành viên mới các bác ai co thể chĩ dùm em cách lam mồi câu cá tra thật sụ không ak,nay h em doc o trên rồi mak các bác nói tum lum em cha hiu j het bac nao lam on cho giup em em mang on nhiều ak ,yahoo cua em en bác nào mún chĩ thi âd nich em zo zum lamthenaodeem_yeuanh@yahoo.com con SDT cua em ne 01696000998 bác nao chi dum em cám on nhieu ak
    Đề nghị bạn dùng tiếng Việt có dấu, không dùng các từ ngữ để "chát" trong diễn đàn, mong bạn lưu ý
    Hải
    Nhật Nguyệt trên cao
    Ta ngồi dưới thấp
    Một dòng trong veo
    Sao lòng còn đục

Mr.Ken's Avatar
    Thanks
    616

Cám câu cá tra+Chim:
    Mình cũng hay làm như minh2010 nói, mua cám tanh nhiều (thường là màu đen, hạt nhỏ) và cám tanh ít (thường là màu hơi vàng) trộn với nhau theo tỉ lệ 1:2 hoặc 1:3
    Sau đó cho thêm ít bột cốt dừa , tinh sữa....hoặc thêm 1 số đồ khác tùy hồ: omega, tinh trứng,bơ,pho mai.....(thường chỉ vô 1-2 thứ thôi).

Có nghe nói, có thể vô Ngũ vị hương/hoặc bột cari / hoặc Hoa hồi đã sao vàng tán nhỏ( sao giống làm món ăn cho người quá. hihi), nhưng mình chưa thử, ai đã làm và test cái này cho xin ý kiến nhé.

Vài dòng chia sẻ, có gì không phải anh em góp ý nhé.
    Mr.Ken
    Học hỏi & chia sẻ.

Thanks
    0

mồi mình hay câu chia sẽ mọi người nè
    mua thức ăn của mèo trộn cám tanh hạt nhỏ thêm vài giọt dầu chuối + trứng kiến trộn đều câu tra chim đều ok hết.

Thanks
    0

Mặc định mimh moi vao dien dan

Trích Được post bởi nunanuni Xem bài viết
    bạn mua cám cá shanghai ( thức ăn cho cá ) - chỗ bán thức ăn cho cá.nhớ mua hạt nhỏ đừng mua hạt to.15,000d/bịch 500gr
    chia làm đôi...đừng nhào hết một lần ..câu ko hết ko để dành được
    trộn 1/2 bịch cám với nước nóng và 3 cục phô mai đầu bò.
    cá mòi hấp /hoặc cá nục hấp bán ngoài chợ - lấy thịt tán nhuyễn , bóp chung với cám và phô mai .
    chúc may mắn . Nếu bạn đánh phao cá trê - với chùm nho dùng lưỡi số 7 . mồi câu chạm đáy , thì sẽ rất nhạy . chúc vui.tặng bạn tấm hình nè
    ma cho minh hoi cam ca hat nho mau do phai ko ban
    hom 29t9 tren ho truong thanh o binh my co nguoi cau moi nhu ban noi len wa troi luon
    neu ban lam moi do nhay vay ban len do di ha
    toan ca hang 6 7 ko ah
    nho nhat la 3kg

Thanks
    0

Sao không thấy bác nào nói đến mồi của anh Định bên đồng diều vậy.Mình thấy mấy web khác như diễn đàn câu cá nói mồi bác định nhạy lắm mà.Các bác mua thử xem sao đi.

Thanks
    0

Trích Được post bởi nndesign87 Xem bài viết
    ngoài cám mua ở các chỗ bán đồ câu , cám đen , cám tôm , thì mình nên trộn thêm gì để nhạy . hôm trước có thấy 1 bác đánh cám mà cá tra lên rất nhiều ( không phải mồi thuốc , vì đã kiểm tra = mũi ) , mình cũng có biết cám thuốc nhưng mà hem có chơi . mấy cái đó độc vì toàn bằng hóa chất cả .

Thân
    Nam
    Tớ có 1 loại dầu sài cũng ok

Nhưng chỉ cho không bán (bán mang tiếng chết).
    Không cho nhiều vì vừa mắc vừa khó mua.

2 râu's Avatar
    Thanks
    3

Trích Được post bởi trgiang Xem bài viết
    Tớ có 1 loại dầu sài cũng ok

Nhưng chỉ cho không bán (bán mang tiếng chết).
    Không cho nhiều vì vừa mắc vừa khó mua.
    Chào Giang!
    -Tối mai thứ sáu uống cafe góc phố bên q7 nhớ đem theo chút xíu cho anh xin nghen em mình, anh 2 râu nè heeehehe.trộn zô zới cái món anh đang dùng thử xem sao,nghe tới cho là khoái hà (của ít lòng nhiều mà hen)
    Một chim-Một gà- một cần câu
    Ba thứ lăng nhăng nó mến ta
    Fone: 01253917988

handoilam12
    Guest

Emcâu tra ở sông nhưng toàn ko có con nào 1 mấy anh chỉ giúp em làm mồi và cách wăng mồi chỉnh phao thế nào cho hợp lí giúp em ạh

Thanks
    0

mình cũng là thành viên mới,để câu được cá tra,mình có thể dùng bánh tráng,bánh mỳ ngọt,nếu mà bạn muốn câu bằng cám thì có thể trộn cám tanh với cơm ủ,mà còn tùy chổ câu nữa

hoangduc2109's Avatar
    Địa điểm
    Q10, Thành phố Hồ Chí Minh
    Thanks
    1,534

Trích Được post bởi dungpro190988 Xem bài viết
    mình cũng là thành viên mới,để câu được cá tra,mình có thể dùng bánh tráng,bánh mỳ ngọt,nếu mà bạn muốn câu bằng cám thì có thể trộn cám tanh với cơm ủ,mà còn tùy chổ câu nữa
    To dungpro
    Theo em thì cá tra không ăn bánh tráng, bánh mì ngọt đâu. ANh câu mấy mồi này thì em nghi anh câu ở Thành long hay các hồ tính kg khác quá, tra sông với hồ tính h ăn bánh mỳ ngọt + bánh tráng thì hơi lạ.
    Có gì sáiót xin bỏ quá cho.
    Bye
    Điều hối hận duy nhất của bạn bạn khi đưa ra một quyết định khó là bạn đã không quyết định nó sớm hơn.
    hoangduc2109@yahoo.com
    https://www.facebook.com/hoangduc2109

viet_isuzu's Avatar
    Thanks
    0

Những hồ mà đáy hồ quá nhiều bùn thì mồi bánh mì ngọt đánh cũng rất nhạy đó hoangduc ui
    viet_isuzu@yahoo.com.vn

Mr.Ken's Avatar
    Thanks
    616

Mình cũng đã từng câu bằng bánh mì ngọt( có nơi gọi bánh mì sanwich nhưng mua loại có nhân bơ hay trứng) , thây câu cũng có lúc ...hứng thì cá nó ăn dữ lắm. hiii
    Nếu câu bánh mì, mình thường câu có chì để kéo mồi xuống đáy,và lợi thế của mồi này đúng như anh Viet_isuzu nói, mồi này sẽ không nằm dưới bùn
    Mr.Ken
    Học hỏi & chia sẻ.

Khẳng định thưong hiệu "Móc bọc" Idol SAV's Avatar
    Thanks
    1,290

Em cũng đang tập câu. Mấy anh cho em hỏi là mình câu cá tra bằng bánh mì ngọt hiệu gì thì nhạy hơn ạ? Đức Phát, Kinh đô, Như Lan... hay " Bánh mì Sài Gòn 1 ngàn 1 ổ "
    SAV GIA TRUYỀN & KHÔNG CÓ CHI NHÁNH

Mr.Ken's Avatar
    Thanks
    616

Trích Được post bởi tuansav Xem bài viết
    Em cũng đang tập câu. Mấy anh cho em hỏi là mình câu cá tra bằng bánh mì ngọt hiệu gì thì nhạy hơn ạ? Đức Phát, Kinh đô, Như Lan... hay " Bánh mì Sài Gòn 1 ngàn 1 ổ "
    Ai chứ anh tuansav mà hỏi thì em có 3 đầu 6 tay cũng không dám trả lời. hehehe
    Một câu hỏi,anh vừa hỏi ...."lỡm" đàn em tụi em: Em cũng đang tập câu. Mấy anh cho em hỏi ...., anh vừa share thông tin 1 cách khéo léo quá :... Đức Phát, Kinh đô, Như Lan....hihihi
    Cám ơn anh chia sẻ.
    Mr.Ken
    Học hỏi & chia sẻ.

Khẳng định thưong hiệu "Móc bọc" Idol SAV's Avatar
    Thanks
    1,290

Trích Được post bởi Mr.Ken Xem bài viết
    Ai chứ anh tuansav mà hỏi thì em có 3 đầu 6 tay cũng không dám trả lời. hehehe
    Một câu hỏi,anh vừa hỏi ...."lỡm" đàn em tụi em: Em cũng đang tập câu. Mấy anh cho em hỏi ...., anh vừa share thông tin 1 cách khéo léo quá :... Đức Phát, Kinh đô, Như Lan....hihihi
    Cám ơn anh chia sẻ.
    Chời, tui nói thiệt mà bạn không tin sao! Nào giờ tui toàn đi rê cá lóc không hà, chứ có biết câu cá tra hồi nào đâu. Giờ không có thời gian đi xa nữa, phải canh 2 thằng nhóc cho con mụ vợ, bởi vậy mới tập câu cá tra đỡ ghiền.
    Quăng mồi, gác cần, kẹp 2 thằng nhóc 2 bên và ngồi chờ thời
    SAV GIA TRUYỀN & KHÔNG CÓ CHI NHÁNH

Mr.Ken's Avatar
    Thanks
    616

Trích Được post bởi tuansav Xem bài viết
    Chời, tui nói thiệt mà bạn không tin sao! Nào giờ tui toàn đi rê cá lóc không hà, chứ có biết câu cá tra hồi nào đâu. Giờ không có thời gian đi xa nữa, phải canh 2 thằng nhóc cho con mụ vợ, bởi vậy mới tập câu cá tra đỡ ghiền.
    Quăng mồi, gác cần, kẹp 2 thằng nhóc 2 bên và ngồi chờ thời
    Hahaha. Dzậy mà em cứ ngỡ đàn anh đang giỡn tụi em đó chứ.
    Ở Gò vấp anh tuansav qua Q12, thấy có nhiều điểm câu lắm, hên xui quăng đại mồi gì nó ăn thì giựt thui= " kẹp 2 thằng nhóc 2 bên và ngồi chờ thời", có ai nói hay khi đi câu được đâu anh, hên xui nữa mà.hihih
    Mr.Ken
    Học hỏi & chia sẻ.

Thanks
    0

Trích Được post bởi Huy Xem bài viết
    Qua ngã tư Nguyễn văn Linh-Phạm Hùng 100m rẽ phải(đường đi vô hai nùng).Nếu bro có đi thì alo cho mình.Cá ở đây chủ yếu là Tra.

Hôm qua mình câu ở đó nè.Đúng là hôm qua các chậm ăn thiệt,2 hôm trước cá ăn rộ lên nhiều,cá bắt đầu ăn nhát rồi.
    HÔm thứ 7 chủ nhật có câu cá thì cho mình đi câu chung với nhá mình ghiền câu cá lắm. Cho minh yahoo or sdt để mình Lien Lac nha bạn hiền hihi

Thanks
    0

có ai lên Thành long câu tra vs mình k
    hồ câu tính kg 1 suất 30k/1 cần/ 1 ngày nếu bạn dùng đồ ăn của nó thì chỉ 10k/1caanf/1 ngày thôi
    giờ mở cửa ( mình cũng k rõ) là từ 8h - 5h chiều ai đi pm yahoo zxboy2007 hoặc phone 01226869838 nha
    Hồ Thành Long cá tra dễ câu lắm ;))

Thanks
    0

Theo Mình thì mồi cám đánh không hữu hiệu lắm! cá chỉ ăn khi mới thả 1 2 ngày thôi mà nó ăn được 1 2 lần thì bể mồi luôn! Mình cũng có 1 chút kinh nghiệm nay mình xin góp ý kiến: 1. phải xác định địa điểm cá trước đã 2. mồi thì mình lấy cơm thiêu mà phải that thiêu nha ( chảy nước luôn đó) + a quỳ ( tiệm thuốc bắc) 3. À quên nữa ! mình có câu vòng vòng 1 số hồ dịch vụ thì mình thấy khu quận 7 Nguyễn văn Linh thì cá ăn cơm thiêu , cơm dừa, cơm dâu ( hồ thanh nhàn chơi sâu sứ ) còn hồ an phước lộc và các hồ bên đó thì chơi sâu sứ và trùng cơm thì mình đã từng lên cá . một vài thong tin ! Thanks you very much!