Kết quả 1 tới 37 của 37
    phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

Thpiggy Chuyện hy hữu - điềm gì đây ?

Chuyện là thế này mấy bác:

Bình thường thì con chim cú nó đậu ở một cây sau nhà, trước nhà hoặc trên nóc nhà kêu mà mấy bác cũng thấy rầu rồi phải không? Ông bà ta xưa nay đều xem đó và điềm xui.

Sáng nay 4h30 mình đang ngủ thì giật mình dậy đi vệ sinh, đi xuống mở đèn nhà vệ sinh lên đang đứng thì có con gì nó bay đậu ngay trên đầu mình, phản xạ tự nhiên thì mình đưa tay lên gạc nó ra, lúc đầu tưởng là con dơi vì nhà mình cũng thường có dơi bay vào, nhưng khi nhìn lại thì là một con chim cú, nó đậu trên vách tường ngăn giữa phòng vệ sinh và phòng tắm nhìn mình.......... trong người lúc đó run run, vội chạy ra kêu anh mình dậy hai người đuổi bắt nó ra ngoài thả. Nhà mình ngủ là đóng hết cửa sổ, chỉ mở một cánh ở hành lan bên trong nhà thôi mà không biết nó chui vô đường nào?

Sáng giờ trong người lo lo quá mấy bác ạh, không biết có điềm gì không, mặc dù biết rằng nó chỉ là loài chim, đôi khi bay lạc vào nhà, nhưng chuyện chim cú mà đậu ngay trên đầu mình nghỉ cũng là chuyện hy hữu
    Bán pin năng lượng mặt trời.
    http://www.5giay.vn/17-dien-dien-tu/...roi-solar.html

hải sắt's Avatar
    Địa điểm
    quận 3
    Thanks
    266

ngày trước dưới quê nhà mình cũng hay có chim cú đậu trong vườn nhà .buổi tối nghe nó kêu mình cũng hay lấy ná thun ra bắn hoài .có lúc bắn trúng ,có khi bắn trật rồi nso bỏ đi nhưng hôm sau cũng quay lại đậu gần đó kêu hoài mà có chuyện gì đâu .thậm chí có lần mình leo cây dừa bắt được chim cú con đem vè nhà mà đâu có chuyện gì xảy ra . chắc nhà bạn có chuột nên nó bay ngang nhìn thấy tính ghé vô kiếm miếng ăn thôi chứ không có gì nghiêm trọng cả . đừng nghiêm trọng hóa vấn đề mà thêm nặng tâm lý .cứ vô tư đi không phải lo nghĩ gì cả .thân !

3. The Following 5 Users Say Thank You to hải sắt For This Useful Post:

bigpig (17-04-2012),longpt73 (17-04-2012),phuong_nong_dan (17-04-2012),thehao82 (18-04-2012),trkgncmg (18-04-2012)

Thanks
    260

Lúc nhỏ em cũng có lần zí bắt mấy con này, chim non chưa biết bay bị ném đá rơi xuống, chạy như gà. Giờ nghĩ lại thấy cũng hơi ác .
    Chả việc gì đâu anh. Chim cú ở mình thì này nọ, chứ ở châu Âu, Nhật Bản nó là chim may mắn.

Nhưng cũng chả biết nữa. Ba năm trước em có lô hàng điêu khắc mấy con giống này, làm móc treo chìa khóa cho công ty Nhật kia, làm bằng sừng trâu. Chắc tại nó xui hay sao đó, nên đang làm kinh tế thế giới suy thoái, ngưng luôn lô hàng (ngưng luôn lô hàng mấy con cọp). Không lẽ chỉ tại mấy con cú.
    Thanks.

5. The Following User Says Thank You to phuchnd For This Useful Post:

phuong_nong_dan (17-04-2012)

Người canh giữ SB An Châu's Avatar
    Địa điểm
    Phố kỷ niệm
    Thanks
    876

Chắc nó vào nhà rình chuột rồi bác bật đèn nên nó giật mình bay lung tung đó mà, với lại sáng quá nó đâu có thấy đường nên lúc bay vướng hay va vào mình cũng bình thường, chúc bác vui khỏe. Thân!

P/S: Chim cú nếu lúc trời sáng thấy nó trên cây có thê leo lên bắt nó dễ dàng hì hì
    Ký thì rất dễ nhưng để thể hiện quyền lực của chữ ký thì rất khó I will try ...

7. The Following User Says Thank You to An Châu For This Useful Post:

Chi Trai's Avatar
    Thanks
    70

Xui lắm đó.

Xóm mình, kêu lần nào chết lần đó, mua đồ về cúng tam tai đi bạn
    <*)))))< Snakehead Fishing Team >)))))*>

9. The Following User Says Thank You to Chi Trai For This Useful Post:

phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

Thanks mọi người cho lời khuyên, bản thân mình nghỉ đôi khi nó chỉ là loài chim lạc đường bay vào nhà, nhưng từ nhỏ đã nghe những chuyện kể về nó nên đâm ra cũng hơi lo chút. Có lần xem thế giới động vật người ta còn đưa nó vào danh sách bảo tồn thiên nhiên nữa.

Cách đây vài năm, khi trời gần sáng cũng có một con đậu trên cột điện trước nhà kêu 3 tiếng rồi bay đi, 2 hôm sau chị Hai mình mất...,

hoacaloc's Avatar
    Thanks
    1,344

Trích Được post bởi Chi Trai Xem bài viết
    Xui lắm đó.

Xóm mình, kêu lần nào chết lần đó, mua đồ về cúng tam tai đi bạn
    ------------------------------------------------------------------------
    Đúng rồi đó Phương, làm y như vậy đi. Hết tháng này đi đứng cận trọng, coi chừng cái đầu. Tui nói thiệt chứ tui mê tín lắm đó. Hồi trước không tin, sau này bị " mấy cú" bây giờ thấy có điềm là sợ kinh lắm, cúng vái hoài
    p/s : bỏ câu luôn đi Phương, nhứt là cái ao gần nhà. Thấy gần nhà Phương mồ mã không ...oan hồn, linh hồn không àh , ghê lăm đó
    Được đi câu là....zui, cá mú không quan trọng

12. The Following 2 Users Say Thank You to hoacaloc For This Useful Post:

phuong_nong_dan (17-04-2012),Tuân Béo (18-04-2012)

Thanks
    2,207

Hô...hô...Mấy bác làm Phương nó teo...hết.

phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

Trích Được post bởi hoacaloc Xem bài viết
    Đúng rồi đó Phương, làm y như vậy đi. Hết tháng này đi đứng cận trọng, coi chừng cái đầu. Tui nói thiệt chứ tui mê tín lắm đó. Hồi trước không tin, sau này bị " mấy cú" bây giờ thấy có điềm là sợ kinh lắm, cúng vái hoài
    p/s : bỏ câu luôn đi Phương, nhứt là cái ao gần nhà. Thấy gần nhà Phương mồ mã không ...oan hồn, linh hồn không àh , ghê lăm đó
    Mới vừa nghe điện thoại của bà chị xong, sáng nay trước khi đi làm có nhờ bà chị đi thầy xem tình hình như thế có gì không. Chị nói là trong tháng 4 này là tháng xui của mình, cẩn thận đừng cho ai mượn xe, ra đường chú ý chạy xe cẩn thận và đừng dính liếu gì đến chuyện tiền bạc.

15. The Following User Says Thank You to phuong_nong_dan For This Useful Post:

longpt73 (17-04-2012)

hoacaloc's Avatar
    Thanks
    1,344

Trích Được post bởi phuong_nong_dan Xem bài viết
    Mới vừa nghe điện thoại của bà chị xong, sáng nay trước khi đi làm có nhờ bà chị đi thầy xem tình hình như thế có gì không. Chị nói là trong tháng 4 này là tháng xui của mình, cẩn thận đừng cho ai mượn xe, ra đường chú ý chạy xe cẩn thận và đừng dính liếu gì đến chuyện tiền bạc.
    -------------
    Ông thấy tui nói đúng hông

lãongưphủ's Avatar
    Thanks
    3

không dính liếu tới tiền bạc,,,nhưng dính tới nghiệp câu kéo chắc vẫn được ???!!!!,,,Theo người ta nói,,Cú mà đậu vào nhà có 1 câu nhận định thế này, nghe có đúng ko thì Lão chưa biết đâu nhé : Cú nhòm nhà bệnh !!!!,,,hết,,,

phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

Trích Được post bởi hoacaloc Xem bài viết
    cái ao sau nhà đúng là nhám nhúa lắm bác hoacaloc ah, chổ đó rất nhiều mồ mã và nhiều người chết ở đó. Lúc trước nghe Ba mình kể lại là thời chiến tranh nó đem người vào đó bắn rồi vùi trong đó luôn.

Một năm trước mình câu bên đó, khi về thì bị đau cái cổ và bị bệnh, đi chích và uống thuốc hoài không hết, đi xem thầy nói là mình qua đó câu rồi bị người ta quở, về nhà mua đồ cúng vái hai ngày sau hết hẵn.

19. The Following User Says Thank You to phuong_nong_dan For This Useful Post:

ongtiennho (18-04-2012)

hoacaloc's Avatar
    Thanks
    1,344

Trích Được post bởi phuong_nong_dan Xem bài viết
    cái ao sau nhà đúng là nhám nhúa lắm bác hoacaloc ah, chổ đó rất nhiều mồ mã và nhiều người chết ở đó. Lúc trước nghe Ba mình kể lại là thời chiến tranh nó đem người vào đó bắn rồi vùi trong đó luôn.

Một năm trước mình câu bên đó, khi về thì bị đau cái cổ và bị bệnh, đi chích và uống thuốc hoài không hết, đi xem thầy nói là mình qua đó câu rồi bị người ta quở, về nhà mua đồ cúng vái hai ngày sau hết hẵn.
    -------------
    Tui biết nhà Phương nên mới khuyên chân tình đó.Thấy cái đợt lội ao câu cái rạch sau nhà mà Phương hay pót bài lên đó. Rồi ông bị cái khớp...thấy hông nên tui mới sợ sợ. Thấy ông chuyển hướng chụp ảnh tui cũng vui vui

21. The Following User Says Thank You to hoacaloc For This Useful Post:

tandathk's Avatar
    Địa điểm
    Cần Thơ
    Thanks
    1,832

Hi anh Phương!
    Em nghỉ mình cẩn thận vẫn hơn. Em cũng bị tình huống như anh nhưng không phải chim cú mà là chồn mướp. Mọi chuyện vẫn bình thường nếu sáng hôm đó không phải là ngày khai trương công ty và nhà em lại ở giữa trung tâm TP. Cần Thơ. Vậy mà 3h sáng ở đâu có em chồn mướp nhảy lên giường thằng em đang ngủ mới sợ chớ. Mấy anh em dí bắt được em chồn bỏ bao nhưng sáng ra khai trương công ty em chẳng dám cúng vái gì hết, mấy anh em ai làm gì thì làm. Hi hi nhưng có cái hôm đó vẫn xỉn không thấy đường về.
    Chúc anh luôn khỏe, câu được nhiều cá và có nhiều ảnh đẹp cho anh em thưởng thức.
    Thân chào anh!
    Tấn Đạt
    Tel: 0909760605
    Mail: tandathk@gmail.com

23. The Following User Says Thank You to tandathk For This Useful Post:

phuong_nong_dan (18-04-2012)

Thanks
    0

Chim mà đậu như vậy thì điềm rõ ràng quá rồi. Chắc chắn rằng cuối tuần tuần bạn câu cá sẽ bị móm

25. The Following User Says Thank You to canoc For This Useful Post:

hmkhoa's Avatar
    Địa điểm
    Q3, Tp.HCM
    Thanks
    112

Mình có nghe được câu này: "Đã là Phước thì ko phải là Họa. Đã là Họa thì ắt khó tránh khỏi". Theo mình thì cứ tự nhiên bình thường.
    Mười năm trước mình cũng có gặp tình huống như vậy. Lúc 6h sáng lên lầu 3 lấy đồ chuẩn bị đi học, mắt mũi còn lèm nhèm, vừa bước lên bậc thang cuối cùng ngẩng đầu lên 1 con cú trắng đậu ngay trên đầu, hoảng hồn nhảy lùi lại xuống 7,8 bậc thang ( may mà ko té lộn cổ) rồi đứng nhìn nó miệng muốn la mà la lên ko được. Con cú và mìn nhìn nhau được chừng 1 phút rồi nó bay đi. Tháng đó mình bị mất đời trai
    Vài dòng chia sẻ.
    Last edited by hmkhoa; 17-04-2012 at 06:54 PM. Lý do: Edit
    Huỳnh Minh Khoa
    Q3, Tp.HCM
    YM: hmkhoa
    Email: cuocsongthanhbach@gmail.com

27. The Following 4 Users Say Thank You to hmkhoa For This Useful Post:

ongtiennho (18-04-2012),phuong_nong_dan (18-04-2012),thienhaxanh (18-04-2012),Tuân Béo (18-04-2012)

Địa điểm
    Vũng Tàu
    Thanks
    139

bác hãy làm 1 cái lễ giải hạn ở chùa đi.ông bà ta có câu "Chim sa cá nhảy".Về mặt tâm linh đó là điềm không lành.Cúng giải hạn rồi thì mình cảm thấy yên tâm hơn,với lại đi đâu,làm gì cũng cẩn trọng thì chắc cũng tai qua nạn khỏi thôi.
    Thân mến!
    Câu tới bến....

29. The Following User Says Thank You to minhhoang.001 For This Useful Post:

hải sắt's Avatar
    Địa điểm
    quận 3
    Thanks
    266

PHƯƠNG :đợt trước có nghe nói phải mổ cột sống hả ?có đở chút nào không ? tui có quen mấy người đi chữa bệnh ở chỏ ông thầy này nghe nói hay lắm .nếu không đỡ thì hôm nào đi qua cho ổng khám thử coi sao .phòng khám của ổng nằm ở đường xuân diệu bên cạnh trung tâm triễn lãm tân bình đó . nhưng cs 1 tuần là ổng lại ra hà nội ở 1 tuần nen canh sao đi khám ngay tuần có ổng ở sg .có web của phòng khám đó nữa nè :www.viety.com
    ổng chuyên khám và chưa bệnh về xương ,khớp .nhưng nghe nói là giá hơi chát đó .có bảo hiểm thì đở

31. The Following User Says Thank You to hải sắt For This Useful Post:

Thanks
    10

Em có thằng bạn thân gần nhà. Hồi sau Tết, có con chim lợn (anh em nhà cú) đậu trên cây cột điện trước nhà nó kêu liên tục 3 đêm. Đuổi ko bay. Đếm ngày hôm sau đêm thứ 3 thì thằng nhóc 2 tuổi hàng xóm của nó bị tông xe ngay trước nhà bạn em luôn. Tội nghiệp.
    Về nhà tâm sự với thằng em trai nó bảo: có thể con chim lợn ko phải là điềm xấu, mà nó thấy đc những cái con người ko thấy, giả dụ như nó thấy có oan hồn lẩn khuất đâu đó rình rập nên nó kêu. Thực tế là nhà thằng bé bị tông xe sát vách tường với một nhà có thằng con trai treo cổ tự sát đúng ngày rằm. Thằng bé 2 tuổi mất cũng đúng ngày rằm. Nghe rùng mình lắm bác ạ. Dù sao thì có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Ko ai nói trước đc gì.
    Chúc bác may mắn :)

33. The Following User Says Thank You to FuzzY For This Useful Post:

knguyen's Avatar
    Địa điểm
    11-13 đường 19D phường bình trị đông B quận Bình Tân
    Thanks
    3

con lại nghĩ chú thấy chim cú lại là... hên, vì chim cú bây giờ hiếm, khó gặp lắm. vả lại con thấy chuyện chim cú với xui hay không không liên quan gì, chú cứ vô tư, khỏi cần lo đâu, chim cú cũng bay vào nhà con vài lần mà
    Mỗi khi bạn vấp ngã, tôi vẫn sẽ luôn ở bên bạn

Ký tên: Sàn Nhà

35. The Following User Says Thank You to knguyen For This Useful Post:

bsnguyenxuandungqt's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    441

Anh Phương cứ bình tĩnh đi, Dũng đi săn trên rừng gặp con này mãi, nó có đặc điểm là pha đèn đóng mắt không khác gì con hoẵng nếu ở xa, băng qua bao nhiêu khe vực gai cào te tua tiếp cận được nó hóa ra con cú, bực mình tặng nó một viên luôn, thịt con này nướng lên ngon hơn cu gáy nhiều, ăn hoài mà toàn thấy hên chứ chưa thấy xui hồi nào!

37. The Following 2 Users Say Thank You to bsnguyenxuandungqt For This Useful Post:

phuong_nong_dan (18-04-2012),Tuân Béo (18-04-2012)

Thanks
    260

Đất lành chim đậu
    Đất hổng lành đất nhậu luôn chim

Mấy bác đã bắn chim rồi thì xá gì con cú đâu.
    Anh Dũng cũng ham mê săn bắn quá. Lúc trước em cũng chơi, nhưng sau này cấm quá nên thôi luôn. Ở diễn đàn mình hình như còn anh Kaodzung cũng tham gia súng hơi bên TTVNOL.

Thanks.

39. The Following User Says Thank You to phuchnd For This Useful Post:

Địa điểm
    Long An-TPHCm
    Thanks
    22

vô tư đi bác Phương ơi! Hồi học phổ thông, trong trường tự dưng có 2 con cú tự đâu bay về "ca cẩm" đêm này qua đêm nọ làm bác bảo vệ đâm hoảng, bác ý báo nhà trường mà chẳng tìm ra được. Bỗng một hôm đang học trong lớp, nghe tiếng loạt xoạt trên la-phông, mình chỉ huy cả đội tóm được cả hai, làm cả đội được cô giáo khen quá trời! Về số phận của 2 con cú kia thì bác...hỏi bác bảo vệ khắc rõ....khakha...Đùa thôi, nghe mấy tay nhậu bảo thịt hắn xơi cũng ngon phết!

Chuyên gia đấu giá ALLIGATOR's Avatar
    Địa điểm
    HCM
    Thanks
    156

1 thang sau se biet ay ma
    ma quan trong gi
    hay nghe nhe
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=urcBzj53lH

p/s: em lai hu vk , sorry nhe
    Chỉ đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau thôi. haiz

42. The Following User Says Thank You to ALLIGATOR For This Useful Post:

Nghiện Bia Cỏ Tuân Béo's Avatar
    Địa điểm
    🎣🎶🍺☕️
    Thanks
    875

Anh Phương mến: Ở đây có 2 quan điểm còn làm rõ
    1. Anh có đức tin hay không. Nếu có thì suy nghĩ của anh hướng theo luật nhân quả - gieo gì gặt nấy, không có chuyện làm rồi mới xin lỗi là hết lỗi nhé
    2. Anh chỉ đơn thuần xét theo khoa học thì có thể anh may mắn vì loài này khó gặp nhất là đối với khu vực đô thị hóa như hiện nay.
    Lạm bàn chút : Tâm sáng thì há sợ muộn phiền, mọi chuyện xảy ra trong đời sống đều rất bình thường nó sẽ thay đổi theo suy nghĩ của từng người mà cho ra kết quả khác nhau thôi. Anh nên để đầu óc làm việc khác chứ đừng vì việc này mà suy nghĩ lung tung, rảnh thì phát quang đám cỏ sau nhà mà còn câu tiếp. Chúc vui nhé !
    Các nút cơ bản cho dân câu
    ������ + ������ = ������

44. The Following 4 Users Say Thank You to Tuân Béo For This Useful Post:

bigpig (18-04-2012),longpt73 (18-04-2012),mike2302 (18-04-2012),phuong_nong_dan (18-04-2012)

phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

Trích Được post bởi hải sắt Xem bài viết
    PHƯƠNG :đợt trước có nghe nói phải mổ cột sống hả ?có đở chút nào không ? tui có quen mấy người đi chữa bệnh ở chỏ ông thầy này nghe nói hay lắm .nếu không đỡ thì hôm nào đi qua cho ổng khám thử coi sao .phòng khám của ổng nằm ở đường xuân diệu bên cạnh trung tâm triễn lãm tân bình đó . nhưng cs 1 tuần là ổng lại ra hà nội ở 1 tuần nen canh sao đi khám ngay tuần có ổng ở sg .có web của phòng khám đó nữa nè :www.viety.com
    ổng chuyên khám và chưa bệnh về xương ,khớp .nhưng nghe nói là giá hơi chát đó .có bảo hiểm thì đở
    cảm ơn bác hải sắt, mình mổ tính đến nay cũng được 8-9 tháng rồi thì phải, hiện tại vết mổ đã lành và mình cũng không còn đau nữa, chỉ có điều là làm việc gì cũng nhẹ nhàng không dám manh động như lúc trước.

Trích Được post bởi bsnguyenxuandungqt Xem bài viết
    Anh Phương cứ bình tĩnh đi, Dũng đi săn trên rừng gặp con này mãi, nó có đặc điểm là pha đèn đóng mắt không khác gì con hoẵng nếu ở xa, băng qua bao nhiêu khe vực gai cào te tua tiếp cận được nó hóa ra con cú, bực mình tặng nó một viên luôn, thịt con này nướng lên ngon hơn cu gáy nhiều, ăn hoài mà toàn thấy hên chứ chưa thấy xui hồi nào!
    Trích Được post bởi tuanbeosaigon Xem bài viết
    Anh Phương mến: Ở đây có 2 quan điểm còn làm rõ
    1. Anh có đức tin hay không. Nếu có thì suy nghĩ của anh hướng theo luật nhân quả - gieo gì gặt nấy, không có chuyện làm rồi mới xin lỗi là hết lỗi nhé
    2. Anh chỉ đơn thuần xét theo khoa học thì có thể anh may mắn vì loài này khó gặp nhất là đối với khu vực đô thị hóa như hiện nay.
    Lạm bàn chút : Tâm sáng thì há sợ muộn phiền, mọi chuyện xảy ra trong đời sống đều rất bình thường nó sẽ thay đổi theo suy nghĩ của từng người mà cho ra kết quả khác nhau thôi. Anh nên để đầu óc làm việc khác chứ đừng vì việc này mà suy nghĩ lung tung, rảnh thì phát quang đám cỏ sau nhà mà còn câu tiếp. Chúc vui nhé !
    Quan niệm sống của mình là theo khoa học và rất thực tế, nhưng đôi lúc nghe người xung quanh nói thì đâm ra cũng hơi lo lo. Đôi khi có những chuyện mình không tin, nhưng khi nó xảy ra rồi thì bắt buộc mình phải tin

jackduong's Avatar
    Địa điểm
    Sóc trăng
    Thanks
    51

Những vụ này thì Có người nói Chim Xa Cá Lỵ ==> cái này xui độc , và cũng có người nói Đất lành chim đậu . Nói chung là chuyện bình thường, Bác đã nói là sống theo Khoa học rồi thì còn lo gì nữa Bác !

phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

Trích Được post bởi jackduong Xem bài viết
    Những vụ này thì Có người nói Chim Xa Cá Lỵ ==> cái này xui độc , và cũng có người nói Đất lành chim đậu . Nói chung là chuyện bình thường, Bác đã nói là sống theo Khoa học rồi thì còn lo gì nữa Bác !
    quan niệm mình là vậy, nhưng nhiều người nói đâm ra cũng lo lo bác àh

Thanks
    107

Trong cuộc sống mình phải sống làm sao cho tâm hồn được thanh thản.
    - Nếu bạn tin khi gặp cú thì đó là điềm báo trước cho sự sui sẻo sắp xảy ra thì nên cúng giải hạn -> để tâm hồn thanh thản mà làm những việc khác. Nếu không thì suốt ngày bạn lo lắng, suy nghĩ lung tung -> điều này làm bạn mất tập trung trong công việc dẫn đến tai nạn.
    - Nếu bạn không tin thì gạc bỏ nó ra khỏi suy nghĩ của bạn đi, cư xem như là gặp coi dơi, con gà vậy thôi.
    Chúc bạn vui vẽ.
    TỰ DO LÀ UNG DUNG TRONG RÀNG BUỘC

HẠNH PHÚC LÀ TỰ TẠI GIỮA KHỔ ĐAU

(ai đó đã viết)

49. The Following User Says Thank You to kholoc For This Useful Post:

Người canh giữ SB An Châu's Avatar
    Địa điểm
    Phố kỷ niệm
    Thanks
    876

Trong xã hội nếu có 1 vấn đề cần xin được góp ý thì có rất nhiều ý kiến, thực tế thì mình vẫn phải xem xét và lựa chọn những lời góp ý thật sự phù hợp với bản thân mình để giải quyết vấn đề đó, nếu a đã có quan niệm sống khoa học và thực tế thì a nên gác nó qua 1 bên mà sống cho lạc quan, vui khỏe. Thân !

P/s: Chút ý thơ sưu tầm trên mạng:

Sống không giận, không hờn, không oán trách

Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hòa với những người chung sống
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa lòng đời vạn biến !
    Ký thì rất dễ nhưng để thể hiện quyền lực của chữ ký thì rất khó I will try ...

51. The Following User Says Thank You to An Châu For This Useful Post:

Thanks
    9

anh Phương lần sau có thấy nó lấy nước miếng bôi 2 cái chân mày cho nó ướt dính vào nhau là ko sợ gì cả,người ta nói nếu để con chim cú đếm xong chân mày là xui lắm,nó đếm chân mày rất nhanh(nói thế thôi chứ em có làm bao giờ0)
    cứ sống lạc quan và yêu đời anh Phương nhé,trc' bên cạnh nhà em có mấy cái cây vú sữa mấy chuc năm và 1 cái nhà hoang rất to,âm u lắm,đêm nào em cũng nghe nó kêu,mới đầu còn sợ,dần già về sau đêm nào ko nghe nó kêu khó ngủ,mà từ hồi đó đến giờ em vẫn bình an vô sự ,cuộc sống còn rất may mắn nữa là khác

53. The Following User Says Thank You to huy0111 For This Useful Post:

Thanks
    1

ra oánh con 28 bao lô ( nói chơi, đừng làm thiệt nha)

Thanks
    29

Caccaros Điềm không hay

[QUOTE=phuong_nong_dan;55624]Chuyện là thế này mấy bác:

Bình thường thì con chim cú nó đậu ở một cây sau nhà, trước nhà hoặc trên nóc nhà kêu mà mấy bác cũng thấy rầu rồi phải không? Ông bà ta xưa nay đều xem đó và điềm xui.

Sáng nay 4h30 mình đang ngủ thì giật mình dậy đi vệ sinh, đi xuống mở đèn nhà vệ sinh lên đang đứng thì có con gì nó bay đậu ngay trên đầu mình, phản xạ tự nhiên thì mình đưa tay lên gạc nó ra, lúc đầu tưởng là con dơi vì nhà mình cũng thường có dơi bay vào, nhưng khi nhìn lại thì là một con chim cú, nó đậu trên vách tường ngăn giữa phòng vệ sinh và phòng tắm nhìn mình.......... trong người lúc đó run run, vội chạy ra kêu anh mình dậy hai người đuổi bắt nó ra ngoài thả. Nhà mình ngủ là đóng hết cửa sổ, chỉ mở một cánh ở hành lan bên trong nhà thôi mà không biết nó chui vô đường nào?

Sáng giờ trong người lo lo quá mấy bác ạh, không biết có điềm gì không, mặc dù biết rằng nó chỉ là loài chim, đôi khi bay lạc vào nhà, nhưng chuyện chim cú mà đậu ngay trên đầu mình nghỉ cũng là chuyện hy hữu[/
    Như những gì bạn nói ,theo như tính dị đoan của riêng mình ,thì đó là điềm không hay vì khi mà Chim sa là điềm gở ,như khi đi đường ,bạn thấy rắn chường qua đường ,vô tình hay cố ý bạn cán qua ,cũng là điềm xui .mình khuyên bạn nên cẩn thận ,bỏ những dự định đi xa và cách hóa giải sao này ,nếu thấy chim cú có vào nhà ,bạn lấy muối gạo (văng ,chội)mà xua đuổi nó đi .đừng bắt.....!

tandathk's Avatar
    Địa điểm
    Cần Thơ
    Thanks
    1,832

Chào anh Phương!
    Chắc tại lúc này chim cú cũng muốn được ở trong nhà để được ấm áp hơn thì phải!? Em thấy có trường hợp cũng ấn tượng lắm nó vô nhà rồi đuổi không ra luôn!
    Em xin được chia sẻ với anh bài viết sau:
    http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-...46a449036.html
    Chúc anh luôn mạnh khỏe và thành công trong công việc!
    Thân chào anh!
    Tấn Đạt
    Tel: 0909760605
    Mail: tandathk@gmail.com

57. The Following User Says Thank You to tandathk For This Useful Post:

phuong_nong_dan (20-04-2012)

phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

Trích Được post bởi tandathk Xem bài viết
    Chào anh Phương!
    Chắc tại lúc này chim cú cũng muốn được ở trong nhà để được ấm áp hơn thì phải!? Em thấy có trường hợp cũng ấn tượng lắm nó vô nhà rồi đuổi không ra luôn!
    Em xin được chia sẻ với anh bài viết sau:
    http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-...46a449036.html
    Chúc anh luôn mạnh khỏe và thành công trong công việc!
    Thân chào anh!
    Đọc xong thấy còn ghê hơn trường hợp của mình, nữa đêm mà nó kêu trong nhà thì .....hỡi ơi

Địa điểm
    bà hom , quận 6
    Thanks
    364

sao các bạn lo lắng quá vậy , hồi nhỏ gần nhà minh có con chim cú nó ở lâu lâu nó bay lên nóc nhà ,mà có sao đâu , nó bắt chuột tốt lắm đấy , mấy con chuột trên cây dừa nhà mình con mèo không bắt d9uo5c , còn cú thì vô tư , nhiều khi mình còn bắt mấy con cú con về nuôi chơi nữa chứ
    THUẬN NHẬT , 1987

bigcute85's Avatar
    Địa điểm
    Hội Quán Bạn Câu tp.hcm
    Thanks
    13

Hoảng vì chim cú “định cư”

Thứ bảy, 21/04/2012 09:36

Sau khi bay vào nhà, con chim cú không chịu bay đi mà “định cư” luôn trong nhà khiến mọi người trong nhà anh Bùi Văn Thành ở làng Song, xã Cẩm Ngọc, (Cẩm Thủy - Thanh Hóa) hoảng loạn và lo lắng…

Đã hơn một tuần nay, gia đình anh Thành luôn phải sống trong cảnh thấp thỏm lo âu và sợ hãi. Nguyên nhân là một con chim cú bỗng dưng bay vào nhà và ở hẳn trong nhà, không chịu rời đi.

Con chim cú này bay vào nhà anh Thành rồi "định cư" luôn... Ảnh: Quang Hào

Anh Thành cho biết: “Cách đây một tuần, vào khoảng 22 giờ đêm, cả nhà tôi đang xem ti vi thì bỗng nghe thấy tiếng phành phạch. Một con chim rất to từ bên ngoài bay thẳng vào nhà rồi đậu lên nóc tủ. Sau khi nhìn kỹ tôi mới nhận ra đó là một con chim cú mèo”.

Cũng theo anh Thành, sau khi con chim cú bay vào nhà và không chịu bay ra, anh đã dùng gậy xua đuổi ra ngoài. Tuy nhiên, đến tối hôm sau con chim cú nói trên lại vẫn tiếp tục bay vào nhà và vẫn đậu trên nóc tủ. Lần này dù anh Thành dùng gậy mặc sức xua đuổi, con cú vẫn không chịu bay ra, lại còn kêu rít lên những tiếng chói tai.

... đuổi thế nào cũng không đi. Ảnh: Quang Hào

... Chim cú đã "chung sống" 1 tuần với gia đình anh Thành. Ảnh: Quang Hào

Anh Thành không dám xua đuổi nữa. Cũng kể từ hôm đó, con chim cú ở hẳn trong nhà anh, không chịu bay đi.

“Nhiều lúc nửa đêm, cả nhà đang nằm ngủ thì bị giật bắn mình bởi tiếng kêu rít chói tai của con chim cú. Mọi người trong gia đình tôi mất ăn mất ngủ vì lo sợ” - anh Thành không giấu được vẻ lo lắng.

Kêu rít ban đêm khiến mọi người sợ. Ảnh: Quang Hào

Được biết, hiện nay nhiều người dân vẫn còn tin vào quan niệm dân gian cho rằng khi chim cú xuất hiện hoặc bay vào nhà là chuyện không may.

TheoQuang Hào - Tuấn Linh

61. The Following User Says Thank You to bigcute85 For This Useful Post:

phuong_nong_dan (22-04-2012)