CHÀO MỪNG CÁC CẦN THỦ THAM GIA DIỄN ĐÀN HỘI QUÁN BẠN CÂU

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 tới 50 của 211

Chủ đề: Mồi câu cá tra

MinhNghia's Avatar
    Địa điểm
    Quán thịt chó
    Thanks
    0

Mặc định Mồi câu cá tra

Xin chào các bác, các chú, các anh, các bạn và các em.Hôm nay em vô tình vào được trang web của nhà mình, sau gần 2h đọc em thấy trang web của nhà mình rất hay và thú vị lắm,nên em lập tức tham gia vào gia đình mình,chúc gia đình mình ngày càng gia tăng dân số thêm.
    Em cũng mới đi câu được gần 1 năm nay thôi,cũng có ít nhiều kinh nghiệm của bản thân nay em muốn chia sẽ cho gia đình mình.
    Mồi câu cá tra thì muôn vàng loại, nếu kể ra thì từ sáng tới chiều cũng không hết,nhưng ai nấy đều có bí quyết riêng của mình.Riêng em nghĩ mồi cá tra thì cũng không phức tạp lắm, theo em càng phức tạp em thấy càng bị lóc. Ai đi câu mấy người tự xưng không từng lóc bao giờ.
    Mồi cũng rất quan trọng, nhưng hên xuôi cũng mang một yếu không kém phần quan trọng.Đây là bí quyết làm mồi đi câu của em :
    1 Mua cơm thái lan , thơm+deõ (25.000 kg)
    2 Mua 1 hộp sữa ông thọ (sữa đặt có đường)
    3 Mua 1 hộp phomai đầu bò
    CÔng Thức:
    Nấu cơm chín để nguội, cho vào bao nilon đem phơi nắng 1 hoặt 2 ngày cho cơm nó thiêu.
    Ta cho sữa vào tạo mùi thơm của sữa,nên nhớ không nên cho nhiều quá,1kg gạo ta cho khoảng 3 muỗn canh sữa vào thôi.Tiếp tục ũ 1 ngày nữa.
    ngày hôm sau ta cho 2 hoặc 3 viên fomai vào nữa là xong.Nếu đem đi câu liền cũng OK nếu thời gian cho phép thì ta để 1 ngày nữa rồi đi câu.Lúc bạn sẽ cục mồi của mình có 1 mùi thơm rất hay hay và quyến rũ.
    Và nên nhớ rằng khi đi câu nhớ mang theo bịch cám tanh, lỡ cá không chịu ăn cơm thì ta còn có cám mà đánh.
    Chúc các bác các chú các anh các bạn và các em thành công.
    Tiêu chí của em là mong các anh em đi câu đều không bị lóc.

Tác giả: Nhanmap

MinhNghia's Avatar
    Địa điểm
    Quán thịt chó
    Thanks
    0

Cá tra ăn tạp, dễ câu, có thể câu bằng nhiều loại mồi chứ không phải chỉ một loại. Vài loại mồi sau bạn thử xem nhé:
    - Mồi tôm thối: Tôm đất chết bằng ngón tay út mua về cho vào lọ thuỷ tinh hay nhựa có nắp đậy kín để khoảng 4-5 tiếng thì có mùi hôi. Cất vào tủ lạnh để khi nào đi câu thì lấy ra. Bóc vỏ, móc nguyên con từ đầu xuống đuôi, câu chìm. Tra, chim, trê đều thích.

- Mồi tôm tẩm "gia vị": Mua tôm như trên về bóc nõn, cho một ít dầu vào chảo, rắc lên đó một ít bột câu cá da trơn (có thành phần chính là a nguỳ) bán ở các tiệm đồ câu, bật lửa nhỏ, đảo đều cho tan vào dầu, để nguội hẳn mới đổ tôm vào đảo cho thấm xong cho vào bịch nilon hay chai, lọ có nắp đậy kín, cất trong ngăn mát tủ lạnh đi câu thì lấy ra, về còn thừa lại cho vào đó. Tra, trê, chim và cá ngát đều thích.

- Mồi ruột gà, vịt: Mua ruột gà, vịt ở chợ về cắt bỏ những phần phụ, chỉ để lại phần ống lòng trông như con trùn dài. Để nguyên như thế cho vào chai, lọ thuỷ tinh hay nhựa có nắp đậy kín. Để nửa hay một ngày cho lên mùi hôi là câu tốt. Lấy kéo cắt ra như cắt hà đỏ, móc kín lưỡi cả phía buộc lưỡi vào dây cước. Câu tra tốt, trê, chim hay lăng cũng xơi.

Nói chung muốn không bị lốc thì nên mang theo nhiều loại mồi. Dùng thẻo đôi móc 2 mồi khác nhau, cá ăn loại gì thì tập trung câu mồi ấy. Cũng cần chú ý là chọn vị trí câu, thường chỗ nào đã câu được thì thử, chỗ nào sau 1 tiếng không động tĩnh gì thì phải đổi. Nếu biết rà ổ thì tốt vì cá tra trong hồ cũng thích quanh quẩn gần những ổ sâu sát cạnh khóm dừa nước hay bờ kè, móng nhà,...
    Chúc bạn thành công.

Tác giả: Nguyên Thảo

3. The Following 2 Users Say Thank You to MinhNghia For This Useful Post:

bluetango (17-07-2013),hoang long (03-04-2014)

MinhNghia's Avatar
    Địa điểm
    Quán thịt chó
    Thanks
    0

Mặc định Mồi câu cá tra, cá chim

Bài 1: Cơm nấu nước dừa.
    Lấy 1 lon gạo không cần vo cho vào nồi đổ nước dừa vừa nấu không khô không nát. Nấu như bình thường đến chín bỏ ra một cái liễn sành có nắp đậy kín, 3ngày sau dùng được, cơm có mùi chua, vị béo. Khi dùng lấy cơm dừa ra bóp với bột cháo trắng (có bán ở siêu thị) cho thật nhuyễn, dẻo mà xốp, bóp mềm tay. Bóp mồi vào lưỡi câu có cốt bánh mì hay bắp nổ. Dùng thẻo đôi không chì ném ra nơi đã chọn. Câu chim, tra đều nhạy.

Bài 2: Mì sợi nấu nước dừa.
    Cũng làm như trên nhưng nguyên liệu là mì sợi bán kg (không phải mì ăn liền). Nấu xong ủ 3 ngày cho chua. Khi câu bóp với vỏ bánh bao cho nhuyễn, mềm mà xốp. Câu chim, tra rất nhạy.

Cả 2 bài mồi này mình đã sử dụng nhiều lần, thành công chắc chắn nếu có cá. Nếu câu cần tay thì để mồi hơi nhão một tí, sẽ nhạy hơn. Các bạn thử xem.

MinhNghia's Avatar
    Địa điểm
    Quán thịt chó
    Thanks
    0

Mặc định Mồi câu cá tra

Cơm nấu chín tới bạn có thể ủ ngay trong nồi, không cần lấy ra nếu đó là nồi đất hay gang và không cần dùng nồi ấy vào việc khác, còn nếu là nồi nhôm thì phải lấy ra cho vào liễn sành hay hộp nhựa đậy nắp kín, bọc lại ủ 3 ngày thì có mùi chua, hơi nát chứ không quá nát như cháo hay mẻ. Có thể là bạn ủ nơi nóng quá chăng, hoặc là lúc nấu cơm đã hơi nát chăng? Cũng không hề gì, cứ trộn cháo ăn liền (cháo trắng chứ không phải cháo thịt hay cháo cá nhé) là khô lại thôi. Nếu thật sự không khô lại được thì bóp chung với ít ruột bánh mì. Bóp thật nhuyễn. Trước khi câu xoa tay vào tí dầu mè thì mồi không dính lại rất mịn. Mồi mềm, xốp, mịn dễ câu hơn mồi cứng.

Thanks
    0

R906k9

Trích Được post bởi ngocphuc Xem bài viết
    Cơm nấu chín tới bạn có thể ủ ngay trong nồi, không cần lấy ra nếu đó là nồi đất hay gang và không cần dùng nồi ấy vào việc khác, còn nếu là nồi nhôm thì phải lấy ra cho vào liễn sành hay hộp nhựa đậy nắp kín, bọc lại ủ 3 ngày thì có mùi chua, hơi nát chứ không quá nát như cháo hay mẻ. Có thể là bạn ủ nơi nóng quá chăng, hoặc là lúc nấu cơm đã hơi nát chăng? Cũng không hề gì, cứ trộn cháo ăn liền (cháo trắng chứ không phải cháo thịt hay cháo cá nhé) là khô lại thôi. Nếu thật sự không khô lại được thì bóp chung với ít ruột bánh mì. Bóp thật nhuyễn. Trước khi câu xoa tay vào tí dầu mè thì mồi không dính lại rất mịn. Mồi mềm, xốp, mịn dễ câu hơn mồi cứng.

nuoc' dua` tuoi hay la` nuoc' dua` kho hay la` nc' cot' dua` zay?
    toi nau' toan` len mui` ruoi lai kho nua~

Bố thằng Nhoắng Thôi Kệ's Avatar
    Địa điểm
    Tràng An
    Thanks
    2,853

Trời, đã nhúng cả bộ gõ tiếng Việt vào 4r rồi mà bác này vẫn gõ thế kia.
    Vui lòng gõ lại tiếng Việt có dấu theo quy định diễn đàn đi bác VietAnh
    Tuananh.N

Nằm chung nó bảo: Chật giường
    Nằm riêng nó hỏi: Tơ vương con nào?
    Lãng mạn nó bảo: Tào lao
    Nghiêm trang nó hỏi người sao hững hờ
    Khù khờ nó bảo giai tơ
    Khôn lanh nó hỏi: Hái mơ bao lần?
    Trả lời cứ mãi phân vân
    Không biết con zợ nó cần cái chi ???

CatFish's Avatar
    Thanks
    0

hahhaha Bác ấy viết thế đọc tí hiểu nhầm tùm lum àh. Bác gì ấy ơi ko cần cài bộ gõ tiếng việt đâu, diễn đàn mặc định sẵn rồi cơ mà.

Thanks
    0

Hot1

Trích Được post bởi CatFish Xem bài viết
    hahhaha Bác ấy viết thế đọc tí hiểu nhầm tùm lum àh. Bác gì ấy ơi ko cần cài bộ gõ tiếng việt đâu, diễn đàn mặc định sẵn rồi cơ mà.
    xin lỗi mọi người nha!!!!!!
    tôi lười đánh chữ có dấu lắm
    ý tôi muốn hỏi là món cơm dừa dùng nước dừa như nào vậy?
    có chế biến gì ko ?
    tôi dùng nước dừa tươi ;khô nấu đều thất bại
    cơm tôi nấu khô và rời rạc ủ lâ thì len mùi như rượu vậy!!!!
    mong các bác chỉ giúp!!!!!!!!!!!!!

Nghiện Bia Cỏ Tuân Béo's Avatar
    Địa điểm
    🎣🎶🍺☕️
    Thanks
    875

@ bác vietanh: Ý bác nói là không nấu đc hay là không có cá
    Nếu không nấu đc thì bác nấu lại nhé: cơm không cần vo cho vào nồi cơm điện (dễ nhất) cho nước dừa tươi vào nấu như cơm thường, nên nấu hơi nhão thôi đừng nhão quá, nấu chín còn nóng báccho vào túi đen cột chặt bỏ góc nhà ủ 1 ngày tránh nắng nhé rồi mai lấy câu thôi
    Nếu không có cá thì chịu thua vì cá chổ bác câu là thiên nhiên hay hồ dịch vụ, nếu thiên nhiên thì khả năng cá thưa và bác quăng không trúng điểm có cá, mà hồ dịch vụ thì cám tanh vẫn là sự lựa chọn tốt nhất vì hầm nuôi nào cũng có 1 thời gian cho cá ăn cám viên nên mồi đó nó vẫn thích.
    Vài dòng chia sẻ
    Các nút cơ bản cho dân câu
    ������ + ������ = ������

Thanks
    0

Trích Được post bởi Tuân Béo ® Xem bài viết
    @ bác vietanh: Ý bác nói là không nấu đc hay là không có cá
    Nếu không nấu đc thì bác nấu lại nhé: cơm không cần vo cho vào nồi cơm điện (dễ nhất) cho nước dừa tươi vào nấu như cơm thường, nên nấu hơi nhão thôi đừng nhão quá, nấu chín còn nóng báccho vào túi đen cột chặt bỏ góc nhà ủ 1 ngày tránh nắng nhé rồi mai lấy câu thôi
    Nếu không có cá thì chịu thua vì cá chổ bác câu là thiên nhiên hay hồ dịch vụ, nếu thiên nhiên thì khả năng cá thưa và bác quăng không trúng điểm có cá, mà hồ dịch vụ thì cám tanh vẫn là sự lựa chọn tốt nhất vì hầm nuôi nào cũng có 1 thời gian cho cá ăn cám viên nên mồi đó nó vẫn thích.
    Vài chia sẻdòng
    cám ơn bác nha!!!!!

lengocphuong's Avatar
    Thanks
    0

Xin chào cả nhà!
    Các Bác chỉ giúp em mồi nào để bắt được cá tra ô Đồng Diều với, em bị lốc toàn tập.
    Em thấy mọi người câu cũng mồi cơm, cám tanh nhưng cá ăn liên tục, còn em ngồi chờ dài cổ.
    Em câu mồi cám tanh, cơm mẻ, cơm nấu nước dừa.

13. The Following User Says Thank You to lengocphuong For This Useful Post:

ToTo (13-01-2013)

Thanks
    2

Trích Được post bởi lengocphuong Xem bài viết
    Xin chào cả nhà!
    Các Bác chỉ giúp em mồi nào để bắt được cá tra ô Đồng Diều với, em bị lốc toàn tập.
    Em thấy mọi người câu cũng mồi cơm, cám tanh nhưng cá ăn liên tục, còn em ngồi chờ dài cổ.
    Em câu mồi cám tanh, cơm mẻ, cơm nấu nước dừa.
    Chào Lengocphuong
    Mình có bạn người củng câu ở Đồng Diều,chỉ cần cơm ủ trộn với omega3 cá vẩn lên
    điều,đâu bác dùng thử xem
    chúc bác câu được cá to ở Đ D

lengocphuong's Avatar
    Thanks
    0

Cám ơn bác Lợi!
    Bác có thể nói rõ hơn tý được không: Omega3 có thể mua ở đâu cách trộn, liều lượng như thế nào?
    Cám ơn bác trước!

Thanks
    2

Trích Được post bởi lengocphuong Xem bài viết
    Cám ơn bác Lợi!
    Bác có thể nói rõ hơn tý được không: Omega3 có thể mua ở đâu cách trộn, liều lượng như thế nào?
    Cám ơn bác trước!
    all Legocphuong
    Omega3 bác mua ở tiệm thuốc tây(nó là dầu cá )
    01 phần mồi dùng cho 1 cần câu 1 xuất trộn 1 viên là đủ,nếu cấu nguyên ngày thì 2 viên

lengocphuong's Avatar
    Thanks
    0

Cám ơn Bác Lợi, để em đi bắt con Tra về, nếu có báo Bác tin vui!

trinang's Avatar
    Địa điểm
    TpHCM
    Thanks
    0

cho hỏi cái.Nếu câu bằng cơm nước dừa ủ và cũng là cơm nước dừa ủ nhưng có thêm omega .Theo các bác thì cái nào sẽ thành công hơn
    Cảm ơn đời sớm mai thức dậy
    Cho ta thêm một ngày để yêu thương

kienlua
    Guest

Trích Được post bởi trinang Xem bài viết
    cho hỏi cái...
    Nếu em mà biết bác hỏi ai em sẽ bảo người í trả lời bác cái liền

Bố thằng Nhoắng Thôi Kệ's Avatar
    Địa điểm
    Tràng An
    Thanks
    2,853

cho hỏi cái.Nếu câu bằng cơm nước dừa ủ và cũng là cơm nước dừa ủ nhưng có thêm omega .Theo các bác thì cái nào sẽ thành công hơn
    HỎI AI? - AI HỎI?

Trên diễn đàn rất nhiều người lớn tuổi, bạn vui lòng thể hiện sự tôn trọng trong trao đổi
    Tuananh.N

Nằm chung nó bảo: Chật giường
    Nằm riêng nó hỏi: Tơ vương con nào?
    Lãng mạn nó bảo: Tào lao
    Nghiêm trang nó hỏi người sao hững hờ
    Khù khờ nó bảo giai tơ
    Khôn lanh nó hỏi: Hái mơ bao lần?
    Trả lời cứ mãi phân vân
    Không biết con zợ nó cần cái chi ???

21. The Following User Says Thank You to Thôi Kệ For This Useful Post:

richardle (05-04-2013)

trinang's Avatar
    Địa điểm
    TpHCM
    Thanks
    0

Xin lỗi các bác trên diễn đàn cháu lỡ lời .Xin lỗi mấy bác nhiều.Đừng bùn cháu nha.Cháu chỉ lỡ lời thôi.Tại lúc đó đi lấy dồ nên đánh nhanh.Mong các bác thông cảm

trinang's Avatar
    Địa điểm
    TpHCM
    Thanks
    0

Dạ mấy bác cho cháu hỏi là cơm nấu nước dừa ủ và cũng là cơm nước dừa luôn nhưng mà trộn với dầu cá omega3.Các bác cho cháu hỏi là mồi nào nhạy hơn ạh.

Địa điểm
    Saigon
    Thanks
    0

Dạ mấy bác cho cháu hỏi là cơm nấu nước dừa ủ và cũng là cơm nước dừa luôn nhưng mà trộn với dầu cá omega3.Các bác cho cháu hỏi là mồi nào nhạy hơn ạh.
    Trí năng ơi! Cũng thật khó để trả lời cho câu hỏi đơn giản này này,vì cùng một loại mồi ở hồ này thì ok nhưng qua hồ khác thì có khuyến mãi cá nó cũng không thèm ngửi. Vì vậy tốt nhất là cháu đem cả hai loại đến hồ để thử nghiệm,từ đó sẽ rút được kinh nghiệm cho riêng mình
    Vài dòng chia sẻ, chúc cháu lên được nhiều cá to
    N H

trinang's Avatar
    Địa điểm
    TpHCM
    Thanks
    0

Dạ cháu cảm ơn chú nhiều.Chúc chú thành công trong công việc và dồi dào sức khỏe.Thanksssssssssssssssssssssss

Địa điểm
    188 nguyễn trường tộ ,P tân thành , Q tân phú
    Thanks
    4

R906k9

Chủ nhật vừa rồi em xuống Tân An câu cá rô đồng nhưng thấy cá tra ở sông nhiều quá , xả mồi câu cá rô nhưng cá tra cung tới nhưng không câu được. Cho e hỏi anh nào có kinh nghiệm câu cá tra sông ở Tân An, chỉ em với. Em cám ơn nhiều

Banned
    Địa điểm
    F10 Gò Vấp
    Thanks
    86

Trích Được post bởi blackcat1403 Xem bài viết
    Chủ nhật vừa rồi em xuống Tân An câu cá rô đồng nhưng thấy cá tra ở sông nhiều quá , xả mồi câu cá rô nhưng cá tra cung tới nhưng không câu được. Cho e hỏi anh nào có kinh nghiệm câu cá tra sông ở Tân An, chỉ em với. Em cám ơn nhiều
    anh thử câu bằng chuối cau xem nhé càng chín càng tốt

Thanks
    2

Trích Được post bởi blackcat1403 Xem bài viết
    Chào bạn !
    Nếu bạn câu cá tra sông ở Tân An,bạn nên câu phao,đừng câu chìm
    vài dòng gởi bạn ,nếu có gì sơ sót mong bỏ qua

Địa điểm
    188 nguyễn trường tộ ,P tân thành , Q tân phú
    Thanks
    4

Cam ơn anh Lợi và ban Ngọc , lần đi câu tới sẽ thử xem sao

Thanks
    0

em thì thích câu cá tra và cá chim hơn nếu mấy Bác và anh em nào có bài mồi nào mới thì hướng dẫn mọi người nha, vì em đi câu cá với khẩu hiệu "đi có về ko" hiiiiiiiiii em cũng đã thử làm mồi theo hướng dẫn của chú Nguyên Thảo và anh MinhNghia mà vẫn lốc.

nguyenthao's Avatar
    Địa điểm
    Tp HCM
    Thanks
    24

Nếu vẫn lốc thì thử cách này: Móc trùn hổ, chì 10 - 15 g, ném về phía có địa hình cá chim hay ẩn nấp (hốc dừa nước, gốc cây to, vệt xáng cạp lấy đất đắp bờ khoảng 2-3 mét cạnh bờ,...) rê thật nhẹ trên mặt đáy, chút chút lại dừng. Hễ có cá chim thì phải ăn mà nếu không ăn thì chúng bị làm thuốc rồi, kiếm chỗ khác câu thôi.

Ầy, cũng vì chủ hồ lắm mưu nhiều kế quá nên 5 năm nay mình toàn ra thiên nhiên, bao la đất trời. Không câu được là tại mình chứ cá thì không thiếu.
    Nguyên Thảo

32. The Following User Says Thank You to nguyenthao For This Useful Post:

kingofell_773508 (30-06-2014)

Thanks
    0

cháu cám ơn chú Thảo, cháu sẽ thử với mấy con cá chim này mới được, còn cá tra chắc cháu chụi thua nó rùi, chúc chú nhiều sức khỏe và thành công trong công việc

hoangminh1976's Avatar
    Thanks
    0

Hôm nay mình mới bít có diễn đàn này nên đk làm thành viên liền.Chuc anh em chú bác trong diễn đàn đc nhìu sức khỏe.anh em nào có kinh nghiệm nhìu chỉ mình zoi nha.minh thì bít cầm cần câu cũng đc 5n rùi,mà câu chẳng ra hồn zi cả,minh chỉ bít đi câu ở đầm sen thui,nhưng lần nào cũng đi nuôi cá chứ hok fai đi câu cá>>> ra chợ mua cá đem về cho đở quê bùn wa.hôm nay bít đc diễn đàn này xin anh em chú bác chỉ cho minh vài chiêu nha.
    1/muốn câu cá tra,chép, thì minh fai buộc chì và lưỡi như thế nào?cách làm mòi ra sao?
    2/chỉ zum minh hồ nào ở wan 7 có cá nhìu dễ câu nhất,vì minh mới wa wan 7 ở.anh em nào ở wan 7 thi phone cho minh,minh dẫn đi uống cafe nha,0933744961.thank nhìu

Thanks
    0

Mình vừa làm 1 ổ mồi theo hướng dẫn của chú NThảo đem thử ở hồ Thủ Đức kết quả không bít sao đây, cá ở đây rất đẹp được nuôi từ nhỏ vẫn có cá khủng, nếu anh em nào thích thì alo cho mình để đi chung cho vui 0918533732, ah quên cá lóc nữa.thân chào !

Thanks
    0

Cả nhà ai biết cá tra ở công viên Lê Thị Riêng ăn mồi gì chỉ mình với nha, đi 6-7 lần rồi mà lốc ko hà ko biết cá đó ăn ngon ko nhỉ hiiiiiii, thấy người ta câu cám nhạy lắm, làm thử mà cá ko ăn, thân chào cả nhà !!!!!

Banned
    Địa điểm
    F10 Gò Vấp
    Thanks
    86

Trích Được post bởi nguyenphong Xem bài viết
    Cả nhà ai biết cá tra ở công viên Lê Thị Riêng ăn mồi gì chỉ mình với nha, đi 6-7 lần rồi mà lốc ko hà ko biết cá đó ăn ngon ko nhỉ hiiiiiii, thấy người ta câu cám nhạy lắm, làm thử mà cá ko ăn, thân chào cả nhà !!!!!
    theo nhiều người em biết ở hồ câu mà chỉ thích câu tra thôi thì họ nói câu tra thì chỉ là hên xui thôi Móm nhiều hơn được

McDonald's's Avatar
    Địa điểm
    HCM city
    Thanks
    3

Trích Được post bởi nguyenphong Xem bài viết
    Chào nguyenphong,tuy mình chưa câu ở Lê Thị Riêng lần nào nhưng hầu như chiều 2,4,6 nào mình cũng có mặt ở đó(có câu giải-vé 120k/cần) .Mình có vài nhận xét hi vọng sẽ giúp được bạn:
    +về mồi câu:cá ở đây chủ yếu ăn cơm mẻ và cám.
    -Cơm mẻ thì mình cũng "lén" tìm hiểu nhưng kết quả 0 khả quan lắm,mỗi người làm mỗi cách nhưng theo mình thì bạn cứ thử:cơm dừa,cơm thiu ủ chua,cơm ủ của bác MinhNghia sẽ thành công.
    -Cám thì bạn có thể làm theo 2 cách:
    1/Cám tanh màu đen với màu vàng trộn với nhau rùi thêm 2 hũ yaourt+2 cục phômai,bạn trộn seo cám đừng quá dẻo,hơi nhão là ok( lót bánh mì ở trong)
    2/Cám tanh trộn với nước cốt dừa( nước cốt dừa bán sẵn trong bịch)+2 cục phô mai.
    +Vị trí câu:mình thấy cá(hugo) thường lên nhiều ở 3 vị trí:gốc cây đa giữa hồ,đối diện gốc cây đa và khúc eo gần cuối hồ(phía hồ bơi).Nhưng mấy chỗ này thường có các nhóm ngồi trước rồi,bạn muốn có chỗ ngồi tốt thì nên vào hồ lúc 4h30-4h45.
    Cá ở đây ăn vô chừng lắm có ngày lên nhiều,nhưng cũng có ngày chỉ có cao thủ lên lác đác vài em.Có lần mình chứng kiến trong vòng 1h hồ lên trên chục em trong đó có 1 em hàng 9,3 em hàng 7 và vài em hàng 5>>>.
    Chúc bạn bắt được nhiều hugo
    "...Mà em nào có lỗi,lỗi do anh không giữ được người.
    ....Vẫy tay chào em,đường em đi nay vắng anh rồi..."
    My name: Minh Duy
    My phone:0903 093 722
    My yahoo:Tranminh_ct_bad@yahoo.com

Thanks
    0

Mặc định mồi cám tanh cần giúp đỡ

máy anh ơi làm ơn cho em hõi chỗ nào bán cám tanh câu ca tra vậy ?.em câu bằng cơm mẽ bị lock hoài ha cám ơn mấy anh giứp đỡ ha.

Thanks
    0

Um cám ơn bạn McDonald's nha, mình sẽ thử nếu có kết quả khả quan sẽ thông báo cho cả nhà.Thân chào !!

Thanks
    0

Hot1

sao cháu ủ com dừa lần nào nó cũng lên mùi rượi hết vậy?
    và nó cứ như cục cao su ế!!!!!!!!!!
    cháu thấy chú kia củng câu cơm dừa nhưng thơm lắm ko biết có dung tinh bôt dừa ko nữa?
    cám tanh trộn với cái gì thì câu cà chim nhạy vậy mấy bác chỉ giúp chúa dược ko vây?
    cháu đi câu từ năm cháu 14 mà bây giờ chúa đã 17 lên cháu cũng gọi là biết câu thôi ,cháu cũng hay lên mạng tìm cách làm mồi nhưng có vẻ ko có khả quan lắm
    các bác giúp cháu nhé
    cháu cám on cáu bác nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thanks
    0

ah la do vietanh ủ quá lâu thôi, mẻ dừa bạn làm theo hướng dẫn của chú Nguyênthao đó ủ khoảng 3 hay 4 ngày là vừa, còn bạn muốn mồi thơm có thể cho thêm sữa và phomai.

Thanks
    0

chào bạn nguyên phong!
    mình cũng hay câu ở CV LTR lắm vì nhà mình ở gần đó! theo như kinh nghiệm của mình thì cá ở công viên ăn rất phức tạp, mình thì làm mồi theo 1 cách khác nghe hơi quái đản nhưng cũng lên cá đều ở hồ này!
    1/ mồi câu: chủ yếu mình thích câu bằng cám tanh hơn! mình sử dụng cám tanh vàng về trộn với một ít dầu hào và bột tinh sữa nhưng cho ít thôi vì nếu cho nhiều quá sẽ không còn mùi tanh của cám và nếu cho ít quá thì sẽ không có mùi thơm vì theo sự chỉ dẫn của các lão làng trong hồ LTR thì cá chịu ăn thơm hơn là tanh! còn cơm thì mình cũng nấu cơm rồi ủ cho thiu sau đó pha nước tương và bột Knor đem ủ khoảng 3 ngày là ok! cơm này mình ủ đem phòng hờ khi cá ít ăn cám thôi!
    2/ địa điểm câu thú vị nhất vẫn là gần gốc cây đa hoặc phía đối diện gốc cây đa là ok vì cá tụ ở khu vực đó nhiều! còn nếu bạn muốn săn hugo thì mai phục đầu và cuối hồ và chỉ câu bằng chuối chín thơm là ok nhất!
    vài dòng chia sẻ cùng bạn! mong bạn câu được nhiều cá ở đây! nếu ủ mồi theo cách của mình mà câu ko lên thì đừng la mình nha

Thanks
    0

Hot1

ủ = bịch ly lông có dc ko?
    nhà cháu ko có đồ ủ = sành !!!!!
    các bác có biết loai thuốc nào đễ trộn vào cám tanh câu cá chim nhạy ko?
    cháu câu nhiều nhưng toàn bị lóc hoài à
    các bác chỉ giúp cháu vói cháu cám ơn nhiều
    Hình đính kèm Hình đính kèm

Thanks
    0

Vietanh ủ bằng bịt nilon cũng được nhưng phải buộc thật kín và để chỗ ko có ánh sáng nha.còn mồi cám tanh thì tùy theo hồ mà em làm thôi, em có thề làm theo hướng dẫn của các chú bác trên diễn đàn đó rồi thử xem cá ăn loại nào biết để làm em có thể thêm bớt tùy ý.chào

Thanks
    0

Cám ơn ban khoa_di_cau nha mình sẽ thử nếu có kết quả sẽ thông báo cho moi người biết, thân chào

Thanks
    0

hôm nay cháu đi câu buồn ơi là buồn người ta thì kéo cá ầm ầm còn cháu thì .......( cần nó bị cấm nhúc nhính hay sao ế!!!!!)
    cháu cau = cơm mẻ và cám tanh(nguyên chất ko trộn thêm gì trừ nước)>>>>>>>>>>>>> thất bại toàn tập
    cháu thấy mấy chú kia câu cá tra = mòi gì mà nó đỏ đỏ to như ngón tay>>>>>> kéo liên tục
    còn cá chim thì câu = mồi đậu hũ thối nhưng cháu ko biết làm nó như thế nào các bác chỉ cho cháu cách làm nha!!!!!!
    cám on các bác nhiều
    lưu ý bác nào ở biên hòa có thể liên hệ với cháu đế đi cau chung cháu có chỗ câu này mới toanh bảo đảm có cá (nếu mồi câu đảm bảo)
    giá vé 70k/ngày và 30k/nửa ngày
    TÊN HỒ CÂU CÁ CÔ HẾN O GẦN GIÁO XỨ THÁI HÒA XÃ HỐ NAI 3 ĐỒNG NAI
    AI DI GOI SỐ 0906914433 HOẶC 0618880773 GẶP VIET ANH VÀO NGÀY CHÚA NHẬT CÁC TUẦN

JuzChill's Avatar
    Thanks
    311

Trích Được post bởi vietanh Xem bài viết
    hôm nay cháu đi câu buồn ơi là buồn người ta thì kéo cá ầm ầm còn cháu thì .......( cần nó bị cấm nhúc nhính hay sao ế!!!!!)
    cháu cau = cơm mẻ và cám tanh(nguyên chất ko trộn thêm gì trừ nước)>>>>>>>>>>>>> thất bại toàn tập
    cháu thấy mấy chú kia câu cá tra = mòi gì mà nó đỏ đỏ to như ngón tay>>>>>> kéo liên tục
    còn cá chim thì câu = mồi đậu hũ thối nhưng cháu ko biết làm nó như thế nào các bác chỉ cho cháu cách làm nha!!!!!!
    cám on các bác nhiều
    lưu ý bác nào ở biên hòa có thể liên hệ với cháu đế đi cau chung cháu có chỗ câu này mới toanh bảo đảm có cá (nếu mồi câu đảm bảo)
    giá vé 70k/ngày và 30k/nửa ngày
    TÊN HỒ CÂU CÁ CÔ HẾN O GẦN GIÁO XỨ THÁI HÒA XÃ HỐ NAI 3 ĐỒNG NAI
    AI DI GOI SỐ 0906914433 HOẶC 0618880773 GẶP VIET ANH VÀO NGÀY CHÚA NHẬT CÁC TUẦN
    Hồ có cá gì vậy bạn ? Câu tay có được không ?
    My life is for fishing
    My sweet is family
    My heart for my country
    My life is only for you

Thanks
    0

@Juzchill mình có vào một lần, ở đây có 2 hồ nhỏ, câu cần tay hay máy gì cũng được. Hồ có đủ các loại cá chim, tra, chép, mè, trê ..., nhưng cá nhỏ nhiều ít cá lớn ngày nào thả cá mới dễ câu, chủ yếu là cá chim. Đường vào hồ hơi khó đi, dốc cao dựng đứng không hà.
    vài thông tin gửi Juzchill.

JuzChill's Avatar
    Thanks
    311

Trích Được post bởi quangcic1 Xem bài viết
    @Juzchill mình có vào một lần, ở đây có 2 hồ nhỏ, câu cần tay hay máy gì cũng được. Hồ có đủ các loại cá chim, tra, chép, mè, trê ..., nhưng cá nhỏ nhiều ít cá lớn ngày nào thả cá mới dễ câu, chủ yếu là cá chim. Đường vào hồ hơi khó đi, dốc cao dựng đứng không hà.
    vài thông tin gửi Juzchill.
    Cám ơn anh Quang nhé.Nghe danh anh đã lâu mà chưa đi câu với a lần nào.Chắc bữa nào hẹn anh 1 chuyến SM vậy
    Em thì thích câu mồi giả với cá Chim,Lóc thôi.Còn lại là câu tay để bắt mấy em Phi,Trôi,Trắm,Chép.Anh biết hồ nào thì chỉ e với nhé
    My life is for fishing
    My sweet is family
    My heart for my country
    My life is only for you

Thanks
    0

Hot1

chủ nhật này có bác nào đi câu ở CÔ HẾN với cháu ko?
    đi thì liên hệ với cháu nha!!!!!!!!!!!!!!!

Thanks
    0

Các bác ơi ,có ai thử câu bằng chuối cơm chua chưa -phải là chuối cơm chua nha ,e đã "lượm" được 1 cụ tra hơn 10kg ở sông gần cầu Vĩnh Bình quốc lộ 13 đó ,các bác thử xem sao nhe

phamcuong's Avatar
    Thanks
    0

Trích Được post bởi tranthuan Xem bài viết
    Các bác ơi ,có ai thử câu bằng chuối cơm chua chưa -phải là chuối cơm chua nha ,e đã "lượm" được 1 cụ tra hơn 10kg ở sông gần cầu Vĩnh Bình quốc lộ 13 đó ,các bác thử xem sao nhe
    Bạn có thể chỉ cho mọi người biết các làm mồi CHUỐI CƠM CHUA được không bạn ?
    Thanks !

nunanuni's Avatar
    Địa điểm
    vietnam
    Thanks
    0

Trích Được post bởi tranthuan Xem bài viết
    Bạn cho hỏi là mồi chuối chua hay là mồi chuối & cơm chua ?

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối