CHÀO MỪNG CÁC CẦN THỦ THAM GIA DIỄN ĐÀN HỘI QUÁN BẠN CÂU

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 50 của 52
    nhocmt1610's Avatar
    Thanks
    0

Hot1 3 bài mồi về cá Tra , Chép và Mè Hoa

hôm nay cháy xin post 2 bài này các bác xem có đúng không?
    _(mồi cơm)TRA : 4 chén gạo dẽo , 5 cục phô mai đầu bò , 3 hũ sữa chua (vinamik) nữa kí cháu trắng KG...
    cách làm:nấu cơm cho chín đừng cho còn cợm hạt gạo , nghiền nhuyễn cơm , sau đó cho 5 cục phô mai và 3 hũ sữa chua vào , nhồi cho đều phơi nắng 3 tiếng cho ủ hơi nước.Thấy nhỏ nhảo nhảo sao đó cho cháo trắng KG vào...nhòi cho dẽo ủ 1 -> 2 ngày câu là OK
    _mồi câu CHÉP : khoai lang vàng ( 0,5 KG) và đậu xanh nấu chín tương đương với khoai lang , 3 trồng đỏ hột gà , sữa bột béo (0,3 KG)
    cách làm:đem khoai lang và đậu xanh xay nhuyễn ra sau đó cho trồng đỏ hột gà và sữa bột vào nhòi cho đều là OK.....
    _mồi mè Hoa : mồi cá chép trên ủa 2 -> 3 ngày đem vắt bom câu cá Mè hoa ( câu lăng xê , chùm nho hoặc dực dỉa) chứ câu lưỡi đơn là pó tay.......
    .................................................. .....---HẾT---....................................
    nhó'k mến.....
    gữi em BO mỹ Tho

2. The Following 2 Users Say Thank You to nhocmt1610 For This Useful Post:

3minh (04-05-2012),Tony Quân (18-10-2012)

Trưởng Bộ môn câu Lục kamiho's Avatar
    Thanks
    262

Trích Được post bởi nhocmt1610 Xem bài viết
    Hôm nay cháy xin post 2 bài này các bác xem có đúng không?
    1.Mồi cơm TRA : 4 chén gạo dẻo , 5 cục phô mai đầu bò , 3 hũ sữa chua (vinamik) nữa kí cháu trắng KG...
    Cách làm:nấu cơm cho chín đừng cho còn cợm hạt gạo , nghiền nhuyễn cơm , sau đó cho 5 cục phô mai và 3 hũ sữa chua vào , nhồi cho đều phơi nắng 3 tiếng cho ủ hơi nước.Thấy nhão nhão, sau đó cho cháo trắng KG vào...nhồi cho dẽo, ủ 1 -> 2 ngày câu là OK.
    2.Mồi câu CHÉP : khoai lang vàng ( 0,5 KG) và đậu xanh nấu chín tương đương với khoai lang , 3 tròng (lòng)đỏ hột gà , sữa bột béo (0,3 KG)
    Cách làm:đem khoai lang và đậu xanh xay nhuyễn ra sau đó cho tròng(lòng) đỏ hột gà và sữa bột vào nhồi cho đều là OK.....
    3.Mồi mè Hoa : mồi cá chép trên ủ thêm 2 -> 3 ngày đem vắt bom câu cá Mè hoa ( câu lăng xê , chùm nho hoặc dực dỉa) chứ câu lưỡi đơn là pó tay.......
    .................................................. .....---HẾT---....................................
    nhó'k mến.....
    gữi em BO mỹ Tho
    @Xin sửa chính tả tý chút để dễ đọc !
    Riêng chỗ này :dực dỉa) không biết là thế nào vì không hiểu!
    Có thể là "giật dĩa" ?(giật lưỡi lục?)
    Last edited by kamiho; 22-09-2010 at 10:25 PM.
    Tỷ thượng bất túc - Tỷ hạ hữu du - Tri túc thường lạc.
    Stille Wasser sind tief = Nước lặng thường sâu.
    http://hoiquanbancau.vn/hqbc/picture...&pictureid=395

nhocmt1610's Avatar
    Thanks
    0

ok anh....dực dĩa là đánh lúc đó anh...

nhocmt1610's Avatar
    Thanks
    0

sr vì e bận quá nên đánh sai chính tả.....giật dĩa là đánh lúc đó anh

6. The Following User Says Thank You to nhocmt1610 For This Useful Post:

3minh (04-05-2012)

Thanks
    0

mồi này cũng hay đó. hiệu quả? đã test thử chưa bạn?

nhocmt1610's Avatar
    Thanks
    0

Trích Được post bởi khoaytcc Xem bài viết
    mồi này cũng hay đó. hiệu quả? đã test thử chưa bạn?
    ok lắm anh....nhưng hok biết hồ câu a thì sao
    nhó'k mến

minhhoang245's Avatar
    Thanks
    5

một cách làm bài mồi hay, để em làm thử và uýnh thử, được cá hay không cũng hên xui mà hihi , có cách hướng dẫn làm mồi đơn giản thế này là hay lắm rồi ... hihi thanks bạn

sherk's Avatar
    Thanks
    179

Chào các Bác, các Chú và các Anh ! Hôm nay em tìm được trang web của nhà mình thật thích, thật là nhiều kinh nghiệm của các tiền bối thật hữu ích. Em cũng đã đi câu cũng khoảng 6 năm nay rồi, có thể nói là cũng biết câu chút đỉnh ( em chỉ đi câu toàn ngoài thiên nhiên ). Các loại cá thì cũng từng có lần câu qua rồi nhưng em thấy chỉ có con cá tra sông ( cá tự nhiên ) là khó câu nhất, không biết có ai đồng ý với em không ? :). Ở chỗ em có 1 cánh rừng tràm được bảo vệ khá kỹ, trong đó thì lớn nhất là mấy em tra này, có rất nhiều bầy cá, nhỏ thì 2-3kg, trung thì 5-8kg, còn có bầy toàn hàng trên 12kg. Hic,em đã theo tụi nó hơn 2 tháng trời nay nhưng chưa từng dính cái nhớt của tụi nó :( . Thôi thì đủ thứ mồi trùn, chuối, bình bát, cơm, gián, dế...kể cả mồi độc là con chuột con đem nướng vàng vẫn vô hiệu, câu chìm, câu lửng..đều không có hiệu quả với tụi nó @@. Nhìn thấy tụi nó ục hàng bầy trước mặt, đuôi con nào con nấy dài như cái khủy tay, dày cả tấc, vậy mà khi thả mồi xuống là bọn nó mất tiêu, chốc sau lại thấy bọn nó ục cách đấy khoảng 40-50m, giống như chơi cút bắt vậy, tức muốn điên. Không biết ở HQBC mình có Chú, Bác hay Anh nào là cao thủ câu cá tra ngoài tự nhiên không ? Xin chỉ cho em vài chiêu với, em xin cảm ơn các Bác, các Chú, các Anh nhiều lắm, cảm ơn HQBC. Chúc tất cả mọi người thật nhiều sức khoẻ và nhiều niềm vui !

11. The Following User Says Thank You to sherk For This Useful Post:

3minh (04-05-2012)

dinhsonhuynh's Avatar
    Thanks
    0

Hồ nay ở đâu vậy, cho minh thử với nhe

Thanks
    13

Anh thử dùng chiêu nay nha: banh mì mới ra lò mua bỏ vào bịch buộc kỷ đem đến chổ câu mở ra chắ khục mà câu, câu thẻo 3 tần thấp nhất cách chì đáy 0,5m, thẻo dài khoản 0,5 đến 1m, nếu o ăn nữa thì phết thêm 1 ít bơ trương an nữa nha. chúc anh thành công

14. The Following User Says Thank You to hacaca For This Useful Post:

3minh (04-05-2012)

Trưởng Bộ môn câu Lục kamiho's Avatar
    Thanks
    262

Trích Được post bởi sherk Xem bài viết
    Chào các Bác, các Chú và các Anh ! Hôm nay em tìm được trang web của nhà mình thật thích, thật là nhiều kinh nghiệm của các tiền bối thật hữu ích. Em cũng đã đi câu cũng khoảng 6 năm nay rồi, có thể nói là cũng biết câu chút đỉnh ( em chỉ đi câu toàn ngoài thiên nhiên ). Các loại cá thì cũng từng có lần câu qua rồi nhưng em thấy chỉ có con cá tra sông ( cá tự nhiên ) là khó câu nhất, không biết có ai đồng ý với em không ? :). Ở chỗ em có 1 cánh rừng tràm được bảo vệ khá kỹ, trong đó thì lớn nhất là mấy em tra này, có rất nhiều bầy cá, nhỏ thì 2-3kg, trung thì 5-8kg, còn có bầy toàn hàng trên 12kg. Hic,em đã theo tụi nó hơn 2 tháng trời nay nhưng chưa từng dính cái nhớt của tụi nó :( . Thôi thì đủ thứ mồi trùn, chuối, bình bát, cơm, gián, dế...kể cả mồi độc là con chuột con đem nướng vàng vẫn vô hiệu, câu chìm, câu lửng..đều không có hiệu quả với tụi nó @@. Nhìn thấy tụi nó ục hàng bầy trước mặt, đuôi con nào con nấy dài như cái khủy tay, dày cả tấc, vậy mà khi thả mồi xuống là bọn nó mất tiêu, chốc sau lại thấy bọn nó ục cách đấy khoảng 40-50m, giống như chơi cút bắt vậy, tức muốn điên. Không biết ở HQBC mình có Chú, Bác hay Anh nào là cao thủ câu cá tra ngoài tự nhiên không ? Xin chỉ cho em vài chiêu với, em xin cảm ơn các Bác, các Chú, các Anh nhiều lắm, cảm ơn HQBC. Chúc tất cả mọi người thật nhiều sức khoẻ và nhiều niềm vui !
    @ Chào bạn!
    Bạn có thể hỏi anh M.Nghĩa (biên hòa) chuyên đánh tra thiên nhiên ! Hoặc mail riêng nhé vì anh ấy có bí quyết riêng khó ...nói!
    Tỷ thượng bất túc - Tỷ hạ hữu du - Tri túc thường lạc.
    Stille Wasser sind tief = Nước lặng thường sâu.
    http://hoiquanbancau.vn/hqbc/picture...&pictureid=395

Thanks
    0

Trích Được post bởi sherk Xem bài viết
    Anh bạn nói đúng rồi đó! Cá tra sông, rạch rất tinh, chỉ cần câu đính một em là cả bầy mất tiêu luôn. Anh bạn thử dùng mồi này xem: thức ăn viên cho cá basa cở 3mm trộn với cơm mẻ trước khoảng 02 giờ , nhồi cho dẽo rồi bóp thẳng vào lưỡi câu chìm . . .

17. The Following User Says Thank You to Mếu For This Useful Post:

3minh (04-05-2012)

sherk's Avatar
    Thanks
    179

Cám ơn mọi người rất nhiều ! Mọi người nhiệt tình quá :)). Em sẽ làm theo chỉ bảo của mọi người, khi nào co kết quả em sẽ báo cáo = hình cho mọi người biết :)).

Thanks
    0

Cách làm hơi phức tạp.Mình thường làm như sau.Đơn giản nhưng cũng khá nhạy so với công mình bỏ ra chuẩn bị.Mình thường dùng hết một bịch cám tanh mua ngoài cửa hàng câu cá,bánh mì sandwich và một hộp sữa dâu của mấy đứa nhóc ở nhà hay uống(yomost mùi thơm nhất).Cách làm như sau : Đầu tiên bạn xé một mẩu bánh mì vừa phải móc vào lưỡi câu,sau đó dùng hộp sữa thay cho nước để nhồi cám tanh rồi dùng một lượng cám tanh vừa phải vê cho ôm hết mẩu bánh mì.Mình đã thử thấy rất hiệu quả đặc biệt trong thời tiết nắng nóng vì mùi thơm của sữa và tanh của cám lan nhanh hơn.Các bạn thử xem sao vì cũng đơng giản không cầu kì lắm.Con cá tra thường bị dụ vì mùi của miếng mồi hơn là vị của nó.Vừa lúc cám tanh tan hết thì tới bánh mì sandwich lên mùi nên bọn cá dễ bị cuốn hút hơn.Chúc các bác thành công.Xin bật mí là với món mối này mình được mệnh danh là sát thủ cá tra đó.

Thanks
    0

Mặc định Mình xin góp thêm một món mồi dễ làm

Cách làm hơi phức tạp.Mình thường làm như sau.Đơn giản nhưng cũng khá nhạy so với công mình bỏ ra chuẩn bị.Mình thường dùng hết một bịch cám tanh mua ngoài cửa hàng câu cá,bánh mì sandwich và một hộp sữa dâu của mấy đứa nhóc ở nhà hay uống(yomost mùi thơm nhất).Cách làm như sau : Đầu tiên bạn xé một mẩu bánh mì vừa phải móc vào lưỡi câu,sau đó dùng hộp sữa thay cho nước để nhồi cám tanh rồi dùng một lượng cám tanh vừa phải vê cho ôm hết mẩu bánh mì.Mình đã thử thấy rất hiệu quả đặc biệt trong thời tiết nắng nóng vì mùi thơm của sữa và tanh của cám lan nhanh hơn.Các bạn thử xem sao vì cũng đơng giản không cầu kì lắm.Con cá tra thường bị dụ vì mùi của miếng mồi hơn là vị của nó.Vừa lúc cám tanh tan hết thì tới bánh mì sandwich lên mùi nên bọn cá dễ bị cuốn hút hơn.Chúc các bác thành công.Xin bật mí là với món mối này mình được mệnh danh là sát thủ cá tra đó.

21. The Following User Says Thank You to tuanhuyvietnam For This Useful Post:

3minh (04-05-2012)

Chuyên gia đấu giá ALLIGATOR's Avatar
    Địa điểm
    HCM
    Thanks
    156

có 1 cách trước đây mình hay dùng để câu cá bể :
    cám gạo mình pha với sting dâu rồi bỏ thêm cháo ăn liền vào cho cục mồi hơi dẻo.
    cũng khá hiệu quả , các bạn thử xem sao
    Chỉ đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau thôi. haiz

23. The Following User Says Thank You to ALLIGATOR For This Useful Post:

3minh (04-05-2012)

Thanks
    0

cam on Thong nghen da chi bao
    May bac con bit moi ba va cau ca chep nao nua ko
    Has cam on

boysaigonhot's Avatar
    Địa điểm
    Q9 - Sài Gòn
    Thanks
    0

Trích Được post bởi zen_vnc Xem bài viết
    có 1 cách trước đây mình hay dùng để câu cá bể :
    cám gạo mình pha với sting dâu rồi bỏ thêm cháo ăn liền vào cho cục mồi hơi dẻo.
    cũng khá hiệu quả , các bạn thử xem sao
    To Bác Zen_vnc: cám gạo này mình mua ở đâu vậy bác?
    Cứ ăn chơi cho hết đời trai trẻ,
    Rồi âm thầm lặng lẽ đạp xích lô ...

2Chanh's Avatar
    Địa điểm
    Tân Phú - HCM
    Thanks
    218

Hôm T7 rùi mình đánh Tra bằng cám tanh + Sữa dâu, ngồi chờ mệt mỏi mà cá ko thèm ăn! Mình lấy gói mỳ tôm ngâm nước (Vừa phải, đừng để nó nở quá). Sau đó lấy từng sợi mỳ quấn vòng quanh lưỡi, quấn to bằng ngón chân cái... vừa thẩy xuống khỏang 2' là được em Tra 3kg. 15' sau được em Tra 2kg nữa...(Khỏang thời gian giữa 2 lần cá ăn là 15')

Hết giờ vác cần zìa luôn! :)
    ...Em (CÁ) như giọt café, nhỏ vào hồn tôi 1 tối, thức trắng 1 đời...

27. The Following 2 Users Say Thank You to 2Chanh For This Useful Post:

3minh (04-05-2012),Quang Duc (06-01-2013)

nhocmt1610's Avatar
    Thanks
    0

Trích Được post bởi 2Chanh Xem bài viết
    Hôm T7 rùi mình đánh Tra bằng cám tanh + Sữa dâu, ngồi chờ mệt mỏi mà cá ko thèm ăn! Mình lấy gói mỳ tôm ngâm nước (Vừa phải, đừng để nó nở quá). Sau đó lấy từng sợi mỳ quấn vòng quanh lưỡi, quấn to bằng ngón chân cái... vừa thẩy xuống khỏang 2' là được em Tra 3kg. 15' sau được em Tra 2kg nữa...(Khỏang thời gian giữa 2 lần cá ăn là 15')

Hết giờ vác cần zìa luôn! :)
    hay wa' trời rồi a ơi....nho1k mến

29. The Following User Says Thank You to nhocmt1610 For This Useful Post:

3minh (04-05-2012)

Thanks
    68

Cái mồi cái chép nghe hơi ớn. Khoai lang + đậu xanh nấu = nhão, cộng thêm sữa bột = dính, vừa nhão, vừa dính, sao câu hichic
    bác có thử mồi này chưa?
    THử rồi lên Xuân Hương đánh thử xem, chép ở đó hơi khủng, cá mè cũng rất nhiều.
    Thanks

Thanks
    12

phải kô vây , sao thấy nghi nghi , em câu ở đâu mà ok lắm

Thanks
    68

Các bác ơi cho em hỏi, sao em không post bài mới được, em mới tham gia, active tài khoản rồi, chỉ reply được mà không tạo mới chủ đề được.

mong các bác giúp dùm.

Thanks!

boybuon_mt's Avatar
    Thanks
    0

Nhok ở mt ah , anh cũng ở mt đây ? Bài mồi của em ko biết thực dụng ko ? Nếu hay bữa nào anh dẫn em đi đánh ở sông cầu bà lý nhé . Hôm qua a đi câu làm đc 2 em , post ảnh anh em xem chơi . Câu ở sông bến tranh đó . Chụp bằng đt hồ cẩm đào nên ko đẹp lắm nhưng khá rõ 2 em tra . Mà 2 em này dính với bài mồi cực độc luôn , anh em nào hứng mình nói mồi câu cho nghe , post ảnh online bằng điện thoại nên hơi khó khăn ...

34. The Following 2 Users Say Thank You to boybuon_mt For This Useful Post:

3minh (04-05-2012),sicuthep (28-04-2012)

Thanks
    68

Hic, không ai giải đáp dùm em à???
    Chắc em không có duyên với diễn đàn này :(

Bố thằng Nhoắng Thôi Kệ's Avatar
    Địa điểm
    Tràng An
    Thanks
    2,850

Trích Được post bởi bemit81 Xem bài viết
    Các bác ơi cho em hỏi, sao em không post bài mới được, em mới tham gia, active tài khoản rồi, chỉ reply được mà không tạo mới chủ đề được.

mong các bác giúp dùm.

Thanks!
    Theo quy định của diễn đàn, bạn phải có đủ 10 post mới được quyền tạo chủ đề mới.
    Tuananh.N

Nằm chung nó bảo: Chật giường
    Nằm riêng nó hỏi: Tơ vương con nào?
    Lãng mạn nó bảo: Tào lao
    Nghiêm trang nó hỏi người sao hững hờ
    Khù khờ nó bảo giai tơ
    Khôn lanh nó hỏi: Hái mơ bao lần?
    Trả lời cứ mãi phân vân
    Không biết con zợ nó cần cái chi ???

Thanks
    0

Bạn cho mình hỏi cái nha.......??mình làm mồi tra bằng cơm mẻ câu với thẻo đôi k chì.....nhưng khi cá cắn và mình k kịp giựt dây thì..........nhưng mình thấy gần đó thì người ta cũng câu bằng thẻo như mình nhưng bỏ xuống thì k cần canh j hết......đợi cá đớp mồi thì kéo lên thui..........bạn có thể chì mình làm thèo sao mà k cần ngồi canh được k.......mình xin cám ơn bạn trước

pmquynh1's Avatar
    Địa điểm
    Bungaria
    Thanks
    47

Trích Được post bởi Mr_Bo Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi cái nha.......??mình làm mồi tra bằng cơm mẻ câu với thẻo đôi k chì.....nhưng khi cá cắn và mình k kịp giựt dây thì..........nhưng mình thấy gần đó thì người ta cũng câu bằng thẻo như mình nhưng bỏ xuống thì k cần canh j hết......đợi cá đớp mồi thì kéo lên thui..........bạn có thể chì mình làm thèo sao mà k cần ngồi canh được k.......mình xin cám ơn bạn trước
    Đó là lúc câu ko xả tuabin khi cá kéo bị khượng là nó nhả mồi , ^^ cậu phải xả tuabin ra cho cá tra nó kéo ben cần xóc lưỡi là chết em nó ngay.
    Hãy gọi cho tôi nếu bạn thấy cô đơn
    0936318933

Đồ câu Steven Nguyen steven nguyen's Avatar
    Thanks
    2,022

cá tra đã ăn ben cần thì bạn ko cần phải giật chỉ cần nhấc cần lên và chiến đấu với nó thôi. Còn cách bạn nói đó có thể là cách " đánh lá" địa phương mình gọi như thế. Bạn mắc cơm vào 2 théo sau đó đánh ra chỗ mình nhắm đến xong bạn canh dây sao cho từ máy đến khoen thứ nhất bạn gài vào đó 1 cành lá hoặc bằng 1 cái muỗng cafe rồi kéo cho cái muỗng xà xuống cao hay thấp tùy theo sở thích cũa bạn, khi cá ăn thì muỗng sẽ từ từ đi lên thì bạn chỉ cần đánh và kéo vào thôi. Thân!
    KHÁCH HÀNG LÀ THƯỢNG ĐẾ ko nên coi KHÁCH HÀNG LÀ CON LỪA

Thanks
    0

Trích Được post bởi pmquynh1 Xem bài viết
    Đó là lúc câu ko xả tuabin khi cá kéo bị khượng là nó nhả mồi , ^^ cậu phải xả tuabin ra cho cá tra nó kéo ben cần xóc lưỡi là chết em nó ngay.
    mình có xả đó chứ.....mình câu tra mà toàn lên chim k
    Last edited by Mr_Bo; 29-05-2011 at 12:07 PM.

Banned
    Thanks
    0

thanks bác .... để em làm thử xem coi

Thanks
    0

_(mồi cơm)TRA : 4 chén gạo dẽo , 5 cục phô mai đầu bò , 3 hũ sữa chua (vinamik) nữa kí cháu trắng KG...
    cách làm:nấu cơm cho chín đừng cho còn cợm hạt gạo , nghiền nhuyễn cơm , sau đó cho 5 cục phô mai và 3 hũ sữa chua vào , nhồi cho đều phơi nắng 3 tiếng cho ủ hơi nước.Thấy nhỏ nhảo nhảo sao đó cho cháo trắng KG vào...nhòi cho dẽo ủ 1 -> 2 ngày câu là OK
    _mồi câu CHÉP : khoai lang vàng ( 0,5 KG) và đậu xanh nấu chín tương đương với khoai lang , 3 trồng đỏ hột gà , sữa bột béo (0,3 KG)
    cách làm:đem khoai lang và đậu xanh xay nhuyễn ra sau đó cho trồng đỏ hột gà và sữa bột vào nhòi cho đều là OK.....
    _mồi mè Hoa : mồi cá chép trên ủa 2 -> 3 ngày đem vắt bom câu cá Mè hoa ( câu lăng xê , chùm nho hoặc dực dỉa) chứ câu lưỡi đơn là pó tay.......
    nhó'k mến.....
    gữi em BO mỹ Tho
    mồi đã đã thử và có hiệu quả ko em anh thấy không nên xài

phuong_nong_dan's Avatar
    Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    216

nhó'k mến.....
    gữi em BO mỹ Tho
    bài những thứ đó ra trước mặt, em đảm bảo với mấy bác rằng nó không đến được miệng mấy con cá đâu
    Bán pin năng lượng mặt trời.
    http://www.5giay.vn/17-dien-dien-tu/...roi-solar.html

Thanks
    6

Anh Phương nói chính xác....
    Câu tra thì cám,cơm thiu đủ rồi...mấy cái trên quy ra thóc uống cafe có lí hơn

Địa điểm
    tp HCM
    Thanks
    0

hihi bài viết hay quá.về nhà em thử mới được

jackduong's Avatar
    Địa điểm
    Sóc trăng
    Thanks
    36

Mặc định Cho Mình hỏi mình làm sau vắt lại thành viên khi câu ?

Cho Mình hỏi mình làm sau vắt lại thành viên khi câu ?

Cách làm tự chế của mình như sau :

- Cơm ủ (cho vào hộp đậy nấp 1 ngày), đem ra trộn với hạt niêm + trồng đỏ hột vịt + ít muối + cơm mẻ + thêm 1 chút sữa dâu, khi trộn điều lên cơm vắt lại thành viên không được nếu bỏ thêm cám vào thì vắt được,
    Nhưng ở đây mình muốn làm cho mồi nó có màu trắng không dùng cám trộn vào, nhưng mình không biết làm sao để nguyên liệu này có thể vắt lại thành viên để móc mồi.

- Nếu bỏ thêm cháu dinh dưỡng bán ỏ chợ có vắt thành viên được không ? ? ?

Nhờ các Bác chỉ giáo giúp ! ! ! ! !

caohoainam's Avatar
    Địa điểm
    Đa phước -Bình Chánh Tp HCM
    Thanks
    412

Trích Được post bởi jackduong Xem bài viết
    Cho Mình hỏi mình làm sau vắt lại thành viên khi câu ?

Cách làm tự chế của mình như sau :

- Cơm ủ (cho vào hộp đậy nấp 1 ngày), đem ra trộn với hạt niêm + trồng đỏ hột vịt + ít muối + cơm mẻ + thêm 1 chút sữa dâu, khi trộn điều lên cơm vắt lại thành viên không được nếu bỏ thêm cám vào thì vắt được,
    Nhưng ở đây mình muốn làm cho mồi nó có màu trắng không dùng cám trộn vào, nhưng mình không biết làm sao để nguyên liệu này có thể vắt lại thành viên để móc mồi.

- Nếu bỏ thêm cháu dinh dưỡng bán ỏ chợ có vắt thành viên được không ? ? ?

Nhờ các Bác chỉ giáo giúp ! ! ! ! !
    anh mua bịch cháo ăn liền gió nam (nhớ phải hiệu gió nam đó nha ) 10k trộn vô là oke rồi chúc anh thành công
    Ta đã trở lại và ăn hại hơn xưa
    Cao Hoài Nam

jackduong's Avatar
    Địa điểm
    Sóc trăng
    Thanks
    36

mua ở Chợ hay trong Siêu thị mới có loại cháu đó (Mình ở Sóc Trăng)

jackduong's Avatar
    Địa điểm
    Sóc trăng
    Thanks
    36

Trích Được post bởi boybuon_mt Xem bài viết
    Nhok ở mt ah , anh cũng ở mt đây ? Bài mồi của em ko biết thực dụng ko ? Nếu hay bữa nào anh dẫn em đi đánh ở sông cầu bà lý nhé . Hôm qua a đi câu làm đc 2 em , post ảnh anh em xem chơi . Câu ở sông bến tranh đó . Chụp bằng đt hồ cẩm đào nên ko đẹp lắm nhưng khá rõ 2 em tra . Mà 2 em này dính với bài mồi cực độc luôn , anh em nào hứng mình nói mồi câu cho nghe , post ảnh online bằng điện thoại nên hơi khó khăn ...
    Bác câu mồi gì mà độc vậy? nói cho mình nghe với ! Mình cũng đã câu sông nhưng bị lock toàn tập !

Thanks
    0

em mới vào HQ ko lâu và cũng ít tham gia post bài thấy anh em post bài mồi về cá mè hoa ở sóc trăng chổ em ở có một hồ dịch vụ cá mè hoa rất nhiều nhưng câu không ăn và cũng chưa ai câu mấy con này cá tầm 3 -> 5kg hồ câu tính giờ
    60k/ suất 3 giờ đầu rồi tiếp theo câu nhiêu tính nhiêu
    mấy hôm nước phèn cá nổi dùng thẻo đôi đánh shock được vài em trên 4kg

Thanks
    2

Còn kinh nghiệm mồi câu tra sông thiên nhiên chia sẻ. Mình kho6ng biết cám / cơm trộn bình bát làm như thế nào và mồi này có nhạy không.

Thanks
    1

Trích Được post bởi ngocdanhst Xem bài viết
    em mới vào hq ko lâu và cũng ít tham gia post bài thấy anh em post bài mồi về cá mè hoa ở sóc trăng chổ em ở có một hồ dịch vụ cá mè hoa rất nhiều nhưng câu không ăn và cũng chưa ai câu mấy con này cá tầm 3 -> 5kg hồ câu tính giờ
    60k/ suất 3 giờ đầu rồi tiếp theo câu nhiêu tính nhiêu
    mấy hôm nước phèn cá nổi dùng thẻo đôi đánh shock được vài em trên 4kg
    hồ này ở đâu vậy em?
    Anh đã có mồi, mình đi câu chung đươc không?

suaongtho1991's Avatar
    Địa điểm
    thành phố hồ chí minh
    Thanks
    27

cho em hỏi,em muốn mua cám tanh mà ko biết ở đâu và giá tiền nhiêu vậy mấy anh
    hùng

khoahip's Avatar
    Thanks
    0

Cá tra ngoài cơm còn bài nào okie nữa ko bác

khoahip's Avatar
    Thanks
    0

mà bác trai ơi,cháo trắng bột là cái gì vậy??

Thanks
    31

thanks các anh - em mới tập chơi.... đánh dấu topic hay

Thanks
    31

Trích Được post bởi Mr_Bo Xem bài viết
    mình có xả đó chứ.....mình câu tra mà toàn lên chim k
    do chỗ bác câu toàn chym.... chuyện bình thường ở huyện thôi mà bác ???

58. The Following User Says Thank You to zick_tee For This Useful Post:

giangtako (08-06-2013)

Thanks
    31

Trích Được post bởi suaongtho1991 Xem bài viết
    cho em hỏi,em muốn mua cám tanh mà ko biết ở đâu và giá tiền nhiêu vậy mấy anh
    cám tanh ra mấy tiệm bán cần câu, dụng cụ câu, giá raất rẻ, tầm 20k trở lại 1 bịch to đùng...........

Thanks
    0

mới biik câu chưa bik làm mồi.......nhiều bài wa' choáng.............có ai test cái nào rồi chưa chỉ mình với

Banned
    Thanks
    16

New1

- Em có 1 bài mồi bột câu tổng hợp đuợc tất cả các loại cá trắng, các bác có muốn tham khảo ko ạ? em dùng mồi này đi câu hôm nào cũng đc nhiều cá

62. The Following User Says Thank You to caothucausong For This Useful Post:

Thôi Kệ (03-01-2013)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối