CHÀO MỪNG CÁC CẦN THỦ THAM GIA DIỄN ĐÀN HỘI QUÁN BẠN CÂU

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 51 tới 93 của 93
    cachepnokill's Avatar
    Thanks
    962

Trích Được post bởi minh2010 Xem bài viết
    Có anh em nào biết thép chốt lựu đạn không? Nghe nói siêu cứng nhưng hơi bị lớn & khó tìm. Xem vòng tròn trên lựu đạn.
    Đính kèm 2681
    Các Cụ nói "Có công mài sắt có ngày nên kim" Thôi em chịu khó tìm thép chốt này ngồi dũa xong tặng cho mỗi bác cặp bông tai để câu Lóc nhé (đùa cho vui)

cknplt's Avatar
    Thanks
    0

Trích Được post bởi vuhoansn Xem bài viết
    Thép thường thì anh không có làm. Nếu trong thời gian em tập làm thì em nên xài thép C14, là loại thép ở tiệm đồ câu thường bán. Đặc tính thép này là rất mềm nên họ thường dùng máy để chặt ngạnh thôi. Em có thể dùng thép này để tập làm. Em lên khu Tạ Uyên hay chợ sắt ở Hà Tôn Quyền để tìm mua nhé. Thân.
    Anh ơi nếu anh có hình ảnh máy chặt nganh share cho mình với nhe, mình tìm hoài chưa ra
    Tìm đầm câu, lại không bit nhâu

hominhphuc's Avatar
    Địa điểm
    hóc môn, hồ chí minh
    Thanks
    179

Mặc định Kính chào Cả nhà.

Nhân tiện cho em hỏi, lò xo hoàn lực khi đập hơi dẹp dẹp để làm mũi ngạnh thì bỉ bể hoặc nứt , không tài nào đập dẹp được mà còn nguyên.
    Kính mong cả nhà giúp đỡ về việc đập dẹp thép hoàn lực mà không bị bể ạ.
    Chân thành cảm ơn.
    Kính chào.

dangdung's Avatar
    Thanks
    135

Trích Được post bởi vuhoansn Xem bài viết
    Em đi lên tiệm đồ câu "9 lưỡi câu" ở vòng xoay cây gõ mà xem nhé. 1 cái máy chặt ngạnh to tướng nằm giữ nhà , tha hồ mà xem.
    Vậy là bác này chưa bao giờ ghé vào 9 lưởi câu rồi
    Đập nhè nhẹ thôi, lực đập phải đều thì mới không bị nứt. Nếu vẫn bị thì lò xo hoàn lực này trui hơi già nên khi đập ra là nứt.
    và củng chưa bao giờ làm qua thép hoàn lực

chepcom's Avatar
    Địa điểm
    Hà Nội - Sài Gòn
    Thanks
    161

Còn tui có quen một người làm lữơi trong Thanh Đa tên là anh Thanh , không biết vuhoansn có biết ngừoi naỳ không ?
    Tiến thoái lưỡng nan ...
    Đi về lận đận !

bsnguyenxuandungqt's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    400

Trích Được post bởi minh2010 Xem bài viết
    Có anh em nào biết thép chốt lựu đạn không? Nghe nói siêu cứng nhưng hơi bị lớn & khó tìm. Xem vòng tròn trên lựu đạn.
    Đính kèm 2681
    Trời đất!!!
    Mấy bác còn định sưu tầm cả lựu đạn để làm lưỡi câu nữa hả!
    Em chỉ cho bác địa chỉ này tới kiếm có liền. Chỗ anh Phong nổ ấy (Lão canh gác cả kho bom luôn mà) 0913802672
    Chú ý: Chỉ rút chốt an toàn lấy cái vòng khuy đó ra để làm lưỡi câu, nhả mỏ vịt chờ từ 4,5-7s rồi trả lại quả lựu đạn cho bác ấy! (Nhớ để lại địa chỉ của bác sĩ ngoại khoa nào gần nhất)

7. The Following User Says Thank You to bsnguyenxuandungqt For This Useful Post:

longpt73 (28-06-2012)

Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    400

Trích Được post bởi hominhphuc Xem bài viết
    Nhân tiện cho em hỏi, lò xo hoàn lực khi đập hơi dẹp dẹp để làm mũi ngạnh thì bỉ bể hoặc nứt , không tài nào đập dẹp được mà còn nguyên.
    Kính mong cả nhà giúp đỡ về việc đập dẹp thép hoàn lực mà không bị bể ạ.
    Chân thành cảm ơn.
    Kính chào.
    Chào anh Phúc, thép lò xo nói chung đều có thể đập dẹt ra để làm ngạnh được nếu anh gõ nhẹ nhàng từ gốc đến ngọn, đừng gõ ngay vào ngọn cọng thép từ đầu và nên gõ về một phía chứ không nên nện ngang cọng thép. Tuy nhiên, em có thử qua một số loại lò xo như của băng đạn AR15 hoặc K59 thì có khó hơn (Chắc là do thép hơi già như bạn Vũ đã nói), để khắc phuc tình trạng này anh nên bẻ cong đầu đoạn thép định tán rồi cho nên cái đe loại hơi khum và tán ngay vào cái gờ chỗ khum đó trước rồi mới tán ra đến ngọn thì cũng có thể làm được với điều kiện làm nhẹ nhàng, kiên nhẫn.

Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    400

Mặc định Gửi chú Hiệp!

Trích Được post bởi cachepnokill Xem bài viết
    Các Cụ nói "Có công mài sắt có ngày nên kim" Thôi em chịu khó tìm thép chốt này ngồi dũa xong tặng cho mỗi bác cặp bông tai để câu Lóc nhé (đùa cho vui)
    Đã lâu không thấy chú xuất hiện trên diễn đàn nên cũng không biết có chuyện gì không? Hihi, vì một người tham gia diễn đàn nhiệt tình như chú mà cả tuần thấy biệt tăm! Hôm qua bật máy lên thấy chú viết mấy bài câu cá Chép mới biết mọi chuyện vẫn bình thường. Cháu đã nhận được mấy cuộn dây đàn Piano do chú gửi sang, hôm qua đi chơi sau mấy ngày lễ về lôi ra làm thử thấy không có chuyện gì xảy ra cả. Thực ra, ngay cả thép lò xo AK hay lò xo gì đi nữa mà mình dùng kìm kẹp chặt lắc qua lại vài cái là nghe cái rắc ngay, không gãy ngang ngọt xớt nhưng nó gãy vát và vỡ thép, đó là chuyện hết sức bình thường. Cháu đem cái cuộn dây 1mm ra làm lưỡi câu cá phát lát rất tốt, dây cỡ 1,5mm làm lưỡi rê lóc rất sắc, độ đàn hồi cao không kém gì lò xo AK, chỉ thua về độ cứng (Khi dũa mới biết). Vậy là quá tuyệt vời rồi, chỗ này chắc làm hết đời luôn

Lưỡi nhỏ (1li) câu rô, phát lát, trắm, chép...

Lưỡi to (1,5li) câu lóc rất an toàn, có thể yên tâm cho các cao thủ miền Nam đi tìm kỷ lục tại Bà Hào, Tràm Chim...
    P/S: Mấy ngày Giỗ tổ Hùng Vương ở bên ấy chú có đi chơi hay câu kéo gì không? Cháu thì theo một số người bạn lên rừng tìm về nơi hoang dã, luẩn quẩn mãi giữa thị thành hay mấy đầm lầy mãi cũng thấy vướng víu. Thấy chú xa quê hương nên gửi chú một vài tấm hình đi chơi nhân dịp lễ cho thoải mái tinh thần
    Vào rừng sâu mang theo hành trang đơn giản, vài tấm vải bạt, mấy nắm gạo, mì tôm, rượu đế... còn đồ tươi thì tự kiếm.

Tập kết bên bờ suối, nhóm lửa chuẩn bị và vào rừng tìm gà về...Giỗ Tổ!

Đêm xuống

Ngủ lăn lóc quên đời
    Sáng sớm trên đường trở về có mấy chú gà rừng ngứa cựa gáy ồn ào quá, đưa về nhà chơi tiếp cho hết ngày nghỉ

Cuộc chơi kết thúc trọn vẹn với sự hào phóng của rừng.

Chúc chú luôn vui và mong sớm gặp tại Việt Nam!

10. The Following 8 Users Say Thank You to bsnguyenxuandungqt For This Useful Post:

6sg (04-04-2012),hải sắt (04-04-2012),Hunter_Pro (17-08-2012),IAmNoOne (13-07-2012),longpt73 (04-04-2012),steven nguyen (04-04-2012),thuanloc (20-04-2012),xuan_vinh (13-07-2012)

Quản lý kho bom + Dũng sĩ diệt mồi Câu để vui's Avatar
    Thanks
    1

Trích Được post bởi bsnguyenxuandungqt Xem bài viết
    Trời đất!!!
    Em chỉ cho bác địa chỉ này tới kiếm có liền. Chỗ anh Phong nổ ấy (Lão canh gác cả kho bom luôn mà) 0913802672
    Chú ý: Chỉ rút chốt an toàn lấy cái vòng khuy đó ra để làm lưỡi câu, nhả mỏ vịt chờ từ 4,5-7s rồi trả lại quả lựu đạn cho bác ấy! (Nhớ để lại địa chỉ của bác sĩ ngoại khoa nào gần nhất)
    >>> Ối ối........chốt lựu đạn thì ăn nhằm gì, bây giờ người ta làm lưỡi câu cá Lóc bằng chốt tên lửa hạt nhân kìa! Còn bác sĩ ngoại khoa thì đã có sẵn BS Khoa, đang trực cấp cứu tại bệnh viện Bình Chánh!

cachepnokill's Avatar
    Thanks
    962

Cám ơn anh BSnguyenxuandunggt ,biết được anh nhận được quà và làm thử lưỡi câu để phê bình chất thép tôi cũng đỡ lo nếu ko cứ áy náy.Dạo này tôi vẫn bình an nhưng ko biết viết thêm bài gì cho các bác ,các chú đọc cho vui,khí trời bắt đầu ấm áp tôi đang sửa xoạn đồ nghề đi săn chép ,hình ảnh anh gửi xem mê quá thú rừng sau khi săn được làm mồi với chút vị cồn vô còn chi để nói nơi chỗn hoang vu (HẾT Ý),nhìn thấy đôi khi đơn giản cuộc sống và hòa hợp với thiên nhiên vô cùng lãng mạng mà mình muốn cũng ko xong hihihi.Lưỡi câu ko phải khen chê công nhận anh làm rất xuất sắc làm tôi ko dám cầm dũa lên thử đua tài Hahaha

Thân

13. The Following User Says Thank You to cachepnokill For This Useful Post:

6sg (04-04-2012)

hominhphuc's Avatar
    Địa điểm
    hóc môn, hồ chí minh
    Thanks
    179

Cám ơn Bác sĩ Dũng nhiều. Về em sẽ theo cách Anh chỉ dẫn.

Thanks
    7

@ anh Dũng,dây đàn piano làm lưỡi ko hết thì chia bớt cho e làm lưỡi rê lóc với đê ,đang thiếu thép trầm trọng đây a hehe.anh có bửa đi săn hấp dẩn ghê ,khi nào e có dịp ra đó cho e đi săn ké với nhan

Tran vu's Avatar
    Địa điểm
    Kênh rạch Long An
    Thanks
    756

Trích Được post bởi cachepnokill Xem bài viết
    Cám ơn anh BSnguyenxuandunggt ,biết được anh nhận được quà và làm thử lưỡi câu để phê bình chất thép tôi cũng đỡ lo nếu ko cứ áy náy.Dạo này tôi vẫn bình an nhưng ko biết viết thêm bài gì cho các bác ,các chú đọc cho vui,khí trời bắt đầu ấm áp tôi đang sửa xoạn đồ nghề đi săn chép ,hình ảnh anh gửi xem mê quá thú rừng sau khi săn được làm mồi với chút vị cồn vô còn chi để nói nơi chỗn hoang vu (HẾT Ý),nhìn thấy đôi khi đơn giản cuộc sống và hòa hợp với thiên nhiên vô cùng lãng mạng mà mình muốn cũng ko xong hihihi.Lưỡi câu ko phải khen chê công nhận anh làm rất xuất sắc làm tôi ko dám cầm dũa lên thử đua tài Hahaha

Thân

Chào bác Hiệp.
    Bác có thể chỉ con làm mồi chép bài nào đơn giản mà hiệu quả k?Con cũng như bác là những người xa Quê hương nhưng có cùng niềm đam mê.Hiện g con o nhật.Cá chép bên đây rất nhiều nhưng tình hình là chỉ bắt được hàng chừng 60cm đổ lại.Con sông gần nhà con có những con rất lớn ngoài 100cm.Có lần con có coi 1 cao thủ chuyên săn chép khủng sông này.qua tròn chuyện ỗng đã từng câu đươc 1 con 113cm chỉ bằng mồi khoai lang nướng bóc vỏ xỏ xuyên tâm gài lưỡi vào.Thấy bác cung hay xài lưỡi gamakatu của Nhật,nếu bác thix con gởi Bác vài bịch xài.Bên đây lưỡi này giá tốt.Mong dược chia sẻ.
    Đời là Bể khổ,
    Qua được Bể khổ là Qua Đời.

cachepnokill's Avatar
    Thanks
    962

Trích Được post bởi Tran vu Xem bài viết
    Chào bác Hiệp.
    Bác có thể chỉ con làm mồi chép bài nào đơn giản mà hiệu quả k?Con cũng như bác là những người xa Quê hương nhưng có cùng niềm đam mê.Hiện g con o nhật.Cá chép bên đây rất nhiều nhưng tình hình là chỉ bắt được hàng chừng 60cm đổ lại.Con sông gần nhà con có những con rất lớn ngoài 100cm.Có lần con có coi 1 cao thủ chuyên săn chép khủng sông này.qua tròn chuyện ỗng đã từng câu đươc 1 con 113cm chỉ bằng mồi khoai lang nướng bóc vỏ xỏ xuyên tâm gài lưỡi vào.Thấy bác cung hay xài lưỡi gamakatu của Nhật,nếu bác thix con gởi Bác vài bịch xài.Bên đây lưỡi này giá tốt.Mong dược chia sẻ.
    Cám ơn Tran vu , chia sẻ bốn phương ko biên giới cùng hướng đam mê "CÂU" nhất là người đồng hương thật là đáng quý gặp nhau trên diễn đàn HQBC có những gì ae có thể chia xẻ với nhau nhiệt tình cho vui.Lần sau em hỏi câu chép qua topic chép nhé topic này là AK-47 kẻo 2 anh em mình bị AK-47 nỉa bay ra khỏi diễn đàn hihihi.

Topic cách câu chép là những kỹ thuật câu chép cụ hàng khủng từ 15kg trở lên và những hồ có diện tích từ 10 ha trở lên hoặc sông , còn chép từ 15 kg trở lại cũng đơn giản thôi ,trước hết hãy quan sát sáng hay chiều chép nhẩy ở đoạn nào ,rồi lúc đấy hãy chuẩn bị nuôi ổ ,nếu câu sáng thì nuôi ổ buổi sáng sớm ,hoặc chiều thì câu tối vì mình tập cho giờ cá ăn để câu.
    3 ngày đầu hạt bắp trộn thêm ít mồi để câu(ví dụ boilie mùi dâu khoảng 20 viên),mỗi sáng em chúng ăn khoảng 1-2 cân để dụ dỗ tới ngày thứ 3 thả ít mồi rồi thả cần ngâm đợi giờ cá tới cắn câu .Ngày xưa mấy ông già tây cũng câu chép bằng khoai ,rồi thời gian sau này lỗi tại những cần thủ tập cái hư cho loài chép cho chúng ăn ngon rồi chúng thành tinh chê hết mồi này tới mồi khác hihihi.Em thử câu cách đơn giản trước đi chúc nhiều may mắn

Thân

18. The Following User Says Thank You to cachepnokill For This Useful Post:

longpt73 (04-04-2012)

bibo727's Avatar
    Địa điểm
    quận7
    Thanks
    0

Chào mọi người,bsdung.Lưỡi bác làm đẹp lắm và cảnh cắm trại cũng rất thú vị.Cảm ơn bác.

minh2010's Avatar
    Địa điểm
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    0

Chao BS.
    Dua voi anh em chut choi do ma. Rut duoc cai chot lam luoi cau e rang khong co co hoi su dung. Biet dau BS lai co them nhieu viec.
    Thay co mui "bomb" o day nen tinh quang luu dan cho no vui.
    Trời đất!!!

Anh đã gặp lại em yêu!!! nguyen_nhat's Avatar
    Địa điểm
    Nhân gian giới
    Thanks
    952

Chào anh Dũng và mọi người,

Em có được tặng 2 cái lưỡi câu cá lóc của dân Sóc Trăng (Cà Mau) hay dùng, xin chia sẻ với mọi người tham khảo, lưỡi làm rất đặc trưng và tỉ mỉ với phần bụng lưỡi và đuôi lưỡi.

-----------------------+++----------------------
    Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người,
    Còn cuộc đời ta cứ vui,
    Dù vắng bóng ai, dù vắng bóng ai.

Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    400

Chào anh Nguyen_Nhat, chào bạn Vũ, lâu ngày quá không trao đổi nhỉ! Mình thấy cái lưỡi khá đẹp, uốn đều tay, chất thép giống như lò xo K54 vì cọng nhỏ hơn AK đôi chút (So sánh với chữ M trên bàn phím). Cái này móc nhái kiểu gì vậy bác Nguyen_Nhat? Nếu móc như kiểu của em sợ hơi khó đóng cá vì lưỡi lép và khum quá, cái chuôi lưỡi đó uốn quá đẳng cấp và cầu kỳ, chơi song hồng hay không có song hồng vậy?

Tran vu's Avatar
    Địa điểm
    Kênh rạch Long An
    Thanks
    756

Chào cả nhà!
    E mới tìm mua được 2 mẫu lưỡi này.Các cao thủ rê cho e vài ý kiến .Mẫu lưỡi này chuyên dùng lure bass cho con lure miềm.E thấy cũng khá giống với mẫu lưỡi rê nên up cho các bác xem và đánh giá dùm E.Độ cứng lưỡi có thể yên tâm vì lưỡi dùng bắt cá lớn.
    Mẫu 1:Có đuôi gắn Nòng(Sông hồng)

Mẫu 2:Đuôi lưỡi bẻ kiểu:

Chia sẻ và học hỏi là chính.Cảm ơn các Bác.
    Đời là Bể khổ,
    Qua được Bể khổ là Qua Đời.

Thanks
    34

Xin các cao thủ đưa lên một số hình ảnh về lưỡi câu lóc, nếu có thể thì cho em biết kích cỡ,
    tác dụng câu ở các địa hình, loại cá cho anh,em trên diễn đàn tham khảo thì tốt quá. Xin
    chân thành cảm ơn

nguyenthao's Avatar
    Địa điểm
    Tp HCM
    Thanks
    15

Mình đã dùng loại lưỡi này để câu cá lóc. Vì chuôi lưỡi gập nên chỉ câu được ở nơi thoáng, không vướng như hồ nuôi cá. Cũng vì chuôi lưỡi gập nên mức độ đàn hồi của lưỡi cao hơn lưỡi thường nhiều. Điều này cho phép đóng song hồng thật sâu (hơn gấp đôi so với lưỡi câu cá lóc thông dụng), khí cá táp mồi, song hồng không bung ra nên con cá yên tâm nuốt. Khi giật, song hồng bung ra rất dễ dàng và nếu mồi đã nằm trong miệng cá thì chắc chắn là đóng. Điểm yếu thứ hai của loại lưỡi này là gặp cá to thì dễ bị oác. Tuy nhiên, nếu có điểm câu thuận tiện thì đây là loại lưỡi có thể câu cá lóc rẻ nhất : khoảng hơn 1000 đồng/1 cái mua ở Megazone.

Chúc vui.
    Nguyên Thảo

contomst's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Thanks
    1

Trích Được post bởi nguyen_nhat Xem bài viết

Em có được tặng 2 cái lưỡi câu cá lóc của dân Sóc Trăng (Cà Mau) hay dùng, xin chia sẻ với mọi người tham khảo, lưỡi làm rất đặc trưng và tỉ mỉ với phần bụng lưỡi và đuôi lưỡi.

Hi...hi thì ra đây là lưỡi câu của mình.
    Xin chia sẽ thêm, đây là loại lưỡi dùng để rê với cần trúc có độ dài từ 6m trở lên dây rê thường dài hơn chiều dài của cần, song hồng thường làm bằng thân lá rau muống hoặc phần thân nhánh cây so đũa.

CÂU CÁ LÀ THỬ LÒNG KIÊN NHẪN

Green_nghist@yahoo.com
    http://www.caucast.co.cc

27. The Following 2 Users Say Thank You to contomst For This Useful Post:

6sg (04-04-2012),longpt73 (04-04-2012)

quymobile's Avatar
    Địa điểm
    tphcm
    Thanks
    8

nhìn mấy mòn gà rừng,nai rừng thèm quá...
    PHÁP DANH:THÍCH ĐỦ THỨ
    145 VÕ DUY NINH F22 BÌNH THẠNH
    0906855564

Danguyen's Avatar
    Địa điểm
    bến cát,bình dương
    Thanks
    709

Trích Được post bởi nguyen_nhat Xem bài viết

Hi anh Nhật,hôm trước về Sóc Trăng em cũng được ông anh tặng cho mấy cái lưỡi,có hai loại vì được đặt làm ở 2 chổ khác nhau,loại như của anh Nhật em đã mang đi câu được mấy lần nhưng loại còn lại thì chưa dám thử vì nhìn lưỡi câu nó sao sao ấy,sẵn đây em post hình lên mọi người xem thử và nhận xét dùm em luôn nhe
    đây là loại của anh Nhật

còn đây là loại khác(cũng làm ở sóc trăng luôn)

cả hai cái

thân

contomst's Avatar
    Địa điểm
    Sóc Trăng
    Thanks
    1

Hi dadahot, loại lưỡi thứ của anh Nhật thì mình biết chổ làm nè nếu có dịp ghé Sóc Trăng mình tặng cho vài cái, chổ đó thì loại lưỡi nào cũng làm được hết (phải có mẫu nhe) làm bằng lo xo súng nên chắc chắn lắm.

CÂU CÁ LÀ THỬ LÒNG KIÊN NHẪN

Green_nghist@yahoo.com
    http://www.caucast.co.cc

Danguyen's Avatar
    Địa điểm
    bến cát,bình dương
    Thanks
    709

@anh Nghi,cám ơn anh,chổ làm lưỡi em biết rồi vì em cũng thường vào đó mua trứng ong,mấy cái lưỡi này là do anh của em tặng trong đó có mấy cái lấy nghạnh hơi kỳ kỳ nên em hỏi mấy anh xem sao vì em mới tập rê lóc nên không rành,nếu không phiền anh cho em số phone vào hộp thư để khi nào về dưới em gọi,em cũng là dân Sóc Trăng nè(em ở thị trấn Phú Lộc huyện Thạnh Trị)thường mỗi năm em về 3 tháng bắt đầu từ tết cho đến tháng 3al,chuyến sau về anh cho em đeo theo câu cá ngát nhe

toad9x's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    0

Hix, lưỡi câu các Bác đẹp và nét như người mẫu, còn hàng của em thì gọi là...hoa hậu Phi Châu !

Em làm trong ngành Thủy điện mà, cá ở hồ Thủy điện con nào con nấy bé tẹo ah !

Ngoài lò xo ra còn tận dụng luôn cả đầu đạn nữa !

Last edited by toad9x; 12-04-2012 at 03:04 PM.

33. The Following 4 Users Say Thank You to toad9x For This Useful Post:

hoacaloc (12-04-2012),longpt73 (17-04-2012),steven nguyen (12-04-2012),thehao82 (18-04-2012)

hoacaloc's Avatar
    Thanks
    977

Một thời để nhớ, lâu lắm mới gặp lại kiểu lưởi ngày xưa. Lúc chơi đài còn nhỏ, chuyên làm loại này. Đoạn chụp đuôi lưởi gắn song hồng bác hơi lười đó nhen, mình thì sau khi đập nhẹ cái đầu đạn, xoay cái chuôi giũa 3 lá gài vào. Dùng búa gõ nhẹ cái tuột vít ngay phần đập dẹp phần chuôi đầu đạn. Sau khi rút cái giũa 3 lá ra, có ngay 1 lỗ gài song hồng cỏ đẹp long lanh. híc...nhớ kiểu lưởi này quá. Bữa dọn nhà, mất tiếc thật, không là bắn hình lên rổi

Gồng

35. The Following User Says Thank You to hoacaloc For This Useful Post:

bsnguyenxuandungqt (17-04-2012)

Thanks
    7

Trích Được post bởi toad9x Xem bài viết
    Hix, lưỡi câu các Bác đẹp và nét như người mẫu, còn hàng của em thì gọi là...hoa hậu Phi Châu !

Em làm trong ngành Thủy điện mà, cá ở hồ Thủy điện con nào con nấy bé tẹo ah !

Ngoài lò xo ra còn tận dụng luôn cả đầu đạn nữa !

chào a toad9x,lưỡi a làm đẹp quá,a cho e hỏi là lưỡi a làm bằng lòxo j thế ạ?

toad9x's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    0

Trích Được post bởi lóc nhí Xem bài viết
    chào a toad9x,lưỡi a làm đẹp quá,a cho e hỏi là lưỡi a làm bằng lòxo j thế ạ?
    Lưỡi = lò xo AR15, Song hồng = đầu đạn AR15, Chì = AK47.

Thân !
    Y!M : Toad9x
    CALL: 0963.355.555
    CALL: 0939.053.053
    SMS.: 0914.178.178
    PS: Mong muốn add Nick giao lưu cùng ACE !

Thanks
    205

Viên kia không phải AK47 đâu, loại đạn trung liên gì đó quên tên của tư bản. AK47 lõi bằng sắt khó khoan lỗ và hay bị rỉ sét.
    Lò xo hoàn lực AR15 ngon hơn vì làm bằng thép không rỉ. Cái này giờ khó kiếm lắm. Em bỏ nghề làm lưỡi câu lâu rồi, lúc trước còn đi học cấp 3 có làm nghề này kiếm thêm tiền mua dây câu, cần câu.
    Thanks.

toad9x's Avatar
    Địa điểm
    Quảng Trị
    Thanks
    0

Trích Được post bởi phuchnd Xem bài viết
    Viên kia không phải AK47 đâu, loại đạn trung liên gì đó quên tên của tư bản. AK47 lõi bằng sắt khó khoan lỗ và hay bị rỉ sét.
    Lò xo hoàn lực AR15 ngon hơn vì làm bằng thép không rỉ. Cái này giờ khó kiếm lắm. Em bỏ nghề làm lưỡi câu lâu rồi, lúc trước còn đi học cấp 3 có làm nghề này kiếm thêm tiền mua dây câu, cần câu.
    Thanks.
    9 xác Bác ah, trung liên MG42 !
    Y!M : Toad9x
    CALL: 0963.355.555
    CALL: 0939.053.053
    SMS.: 0914.178.178
    PS: Mong muốn add Nick giao lưu cùng ACE !

Thanks
    7

Trích Được post bởi toad9x Xem bài viết
    Lưỡi = lò xo AR15, Song hồng = đầu đạn AR15, Chì = AK47.

Thân !
    lò xo AR15 đó a mua ở đâu thế ạ?có thể mua giúp e 1 cái ko ạ.lưỡi của a làm đẹp lắm nhưng theo e từ mũi lưỡi đến bụng cong tròn thì nên dài hơn tí để giảm hệ số xảy cá,thân!!!

scuong's Avatar
    Địa điểm
    Củ Chi
    Thanks
    13

Chào các bác ạ!
    Em tham gia diễn đàn cũng lâu mà chưa có chào hỏi gì ai, nên hôm nay xin phép được ra mắt các bác, các chú và các anh em trên diễn đàn
    Em cũng mới tập tành rê lóc gần năm nay thôi. đi rê thường xuyên mất lưỡi, mà xin hoài cũng ngại nên cũng tập tành gõ lưỡi cho biết với người ta.
    Do trên diễn đàn đã có nhiều bài review về kỹ thuật gõ lưỡi rồi nên em chỉ tập trung vào phần show hàng thôi

Cái đe làm bằng lá nhíp xe bus khi dựng đứng lên thì chiều dày khá lớn nên gõ rất êm, thép cũng khá cứng.

Cái này dùng uốn thép cũng khá tốt.

Bóp nhẹ cái là ra thế này, đơn giản mà hiệu quả

Cái lưỡi mỏng mỏng là em dùng mài lưỡi cưa, sẵn tiện dùng cắt thô ngạnh rồi dũa tinh lại cũng khá nhanh.
    Cái tròn tròn đen đen kế bên em dùng mông má các em
    từ bao công

Ra bông bưởi, trắng bóc từ đầu đến chân

Mẫu lưỡi này rất được các bác ở Củ Chi quê em ưa thích, tỉ lệ xóc hai bên mang và hàm trên khá cao.

Nên toàn làm mẫu này. chủ yếu làm phần ngạnh với cái đai, còn gọng lưỡi bóp cái là xong nên cũng dễ làm.
    Last edited by sbm; 28-06-2012 at 01:00 PM. Lý do: Sửa link hình ảnh

42. The Following 6 Users Say Thank You to scuong For This Useful Post:

huutrung26 (07-12-2012),longpt73 (28-06-2012),ngquoccuong (18-12-2012),nguyen_nhat (27-06-2012),phuchnd (27-06-2012),Tran vu (28-06-2012)

scuong's Avatar
    Địa điểm
    Củ Chi
    Thanks
    13

ấy mà sao em up hình nó không hiện lên, bác nào biết giúp em với

Banned
    Địa điểm
    TP.Vũng Tàu
    Thanks
    28

sau khi up hình lên mạng bạn nhấn vào biểu tượng insert image , copy đường dẫn và dán vào.

thanhai88's Avatar
    Thanks
    0

kết cái kiềm rồi.nhưng phá cái kiềm ra như vậy hơi ủn.hihi.sáng tạo ghê..rất hay cảm ơn bác

cknplt's Avatar
    Thanks
    0

Đã lâu không thấy chú xuất hiện trên diễn đàn nên cũng không biết có chuyện gì không? Hihi, vì một người tham gia diễn đàn nhiệt tình như chú mà cả tuần thấy biệt tăm! Hôm qua bật máy lên thấy chú viết mấy bài câu cá Chép mới biết mọi chuyện vẫn bình thường. Cháu đã nhận được mấy cuộn dây đàn Piano do chú gửi sang, hôm qua đi chơi sau mấy ngày lễ về lôi ra làm thử thấy không có chuyện gì xảy ra cả. Thực ra, ngay cả thép lò xo AK hay lò xo gì đi nữa mà mình dùng kìm kẹp chặt lắc qua lại vài cái là nghe cái rắc ngay, không gãy ngang ngọt xớt nhưng nó gãy vát và vỡ thép, đó là chuyện hết sức bình thường. Cháu đem cái cuộn dây 1mm ra làm lưỡi câu cá phát lát rất tốt, dây cỡ 1,5mm làm lưỡi rê lóc rất sắc, độ đàn hồi cao không kém gì lò xo AK, chỉ thua về độ cứng (Khi dũa mới biết). Vậy là quá tuyệt vời rồi, chỗ này chắc làm hết đời luôn

Lưỡi nhỏ (1li) câu rô, phát lát, trắm, chép...

Lưỡi to (1,5li) câu lóc rất an toàn, có thể yên tâm cho các cao thủ miền Nam đi tìm kỷ lục tại Bà Hào, Tràm Chim...
    P/S: Mấy ngày Giỗ tổ Hùng Vương ở bên ấy chú có đi chơi hay câu kéo gì không? Cháu thì theo một số người bạn lên rừng tìm về nơi hoang dã, luẩn quẩn mãi giữa thị thành hay mấy đầm lầy mãi cũng thấy vướng víu. Thấy chú xa quê hương nên gửi chú một vài tấm hình đi chơi nhân dịp lễ cho thoải mái tinh thần
    Vào rừng sâu mang theo hành trang đơn giản, vài tấm vải bạt, mấy nắm gạo, mì tôm, rượu đế... còn đồ tươi thì tự kiếm.

Tập kết bên bờ suối, nhóm lửa chuẩn bị và vào rừng tìm gà về...Giỗ Tổ!

Đêm xuống

Ngủ lăn lóc quên đời
    Sáng sớm trên đường trở về có mấy chú gà rừng ngứa cựa gáy ồn ào quá, đưa về nhà chơi tiếp cho hết ngày nghỉ

Cuộc chơi kết thúc trọn vẹn với sự hào phóng của rừng.

Chúc chú luôn vui và mong sớm gặp tại Việt Nam!
    Gửi bsnguyenxuandungqt, bác chia lại em vài m day 1.5li để em làm lưỡi câu rê được không anh
    Thanks you
    Tìm đầm câu, lại không bit nhâu

47. The Following User Says Thank You to cknplt For This Useful Post:

vietnam_tackle (01-10-2012)

Thanks
    12

Cho e hỏi là e muốn mua vài bộ lưỡi ntn thì mua ở đâu ạ ? E ở HN mong các bác chỉ giúp,

The Hunter's Avatar
    Địa điểm
    Nha Trang - Khánh Hoà
    Thanks
    1,068

Trích Được post bởi Kugiong Xem bài viết
    Cho e hỏi là e muốn mua vài bộ lưỡi ntn thì mua ở đâu ạ ? E ở HN mong các bác chỉ giúp,
    Bạn liên hệ với Anh Ben ở Huế, đt 093 555 2605. A Ben bán lưỡi câu, đài & cần câu. Theo mình gửi xe Hoàng Long được đấy.

Thanks
    31

hê hê cái tiết mục lưỡi câu lóc này thì em khỏi mất công làm mà vẫn có lưỡi xài vô tư vì .... sẽ chôm của ông già nuôi......... :D

Thanks
    6

Cho em hỏi ở TP HCM có ai bán lưỡi này không vậy , muốn mua 1-2 cái để dành về quê rê (em ở Tân Thạnh - Long an ) . Anh nào có dư thì nhượng lại em 1-2 cái , em cám ơn nhiều ...

Thanks
    44

Chào bác cachepnokill. Cho e hỏi bác mua dây 1,5mm này ở đâu ạ, giá nó bao nhiêu 1 cuộn vậy bác? E hỏi để mua về làm lưỡi câu lóc cho vui:D. Cảm ơn bác nhiều.