Kết quả 1 tới 26 của 26
    LaiRaiUSA's Avatar
    Địa điểm
    Sài Gòn
    Thanks
    0

New1 Hướng dẫn câu Tôm ở hồ

Em tính đi câu Tôm ở các hồ dịch vụ như Kiều Đàm bên Q7 chẳng hạn nhưng do đây là thể loại mới lạ với em nên em chưa biết gì hết. Sau khi coi sơ về giới thiệu hồ này em có 1 số thắc mắc mong mọi người chỉ giáo
    - Hồ câu Tôm là có tôm gì trong đó? (tôm càng,tôm sú...)
    - Hồ nói nó sẽ cho mình mượn cần câu và có luôn mồi trong vòng 1 tiếng (mua 1 tiếng thì có mồi 1 tiếng). Vậy cần câu nó là cần gì (cần tre,cần rút...)? Mồi của nó là mồi gì?
    - Em không biết cần nó xịn không? có sử dụng đc không? hay mình tự đem cần của mình vào (có thể đem 1 cây cần nhỏ nhỏ wen thuộc của mình) và mình có thể tự đi làm dây,lưỡi để tăng tỉ lệ dính tôm không?
    - Mồi nó cho thì chưa biết,nhưng nếu em mua mồi bên ngoài vào để câu thì nên mua mồi gì mà Tôm nó hay ăn?
    - Các anh có thể chỉ em cách làm thẻo câu Tôm ở hồ ko?
    => Xin mọi người chỉ dẫn tận tình ạ. Có hình ảnh nữa thì tuyệt
    Cá đâu chẳng thích mồi thơm
    Anh quê anh lấy máy bơm xúc hồ

YH:vodanh89vn@yahoo.com
    ĐT:01234 99 1989

2. The Following User Says Thank You to LaiRaiUSA For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

baoden's Avatar
    Thanks
    13

câu tôm ở hồ giải trí thì mình chưa câu bao giờ nhưng câu tôm thiên nhiên thì đã từng , bạn thử mồi hà đỏ xem sao mình câu thiên nhiên = mồi đó + cần tay +1bộ phao bắp + 1lưõi cau tôm là ok.

4. The Following User Says Thank You to baoden For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

tronghoang's Avatar
    Thanks
    36

Đến câu một lần đi thì biết!
    Không gì bằng thực tế. Cái gì muốn biết cũng phải trả học phí!
    Nghìn năm trước Bạch Đằng dậy sóng
    Cuốn trôi thù làm sạch nước Nam
    Nghìn năm sau Biển Đông cuồn cuộn
    Mang thây Tàu nuôi cá Biển Đông
    Song Sa về với nước nhà
    Nghìn năm văn hiến thành rồng Á Châu

6. The Following User Says Thank You to tronghoang For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

Banned
    Địa điểm
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    51

Ai thích câu tôm chứ em hơi bị nản vụ này, ngồi cả buổi mà chả thấy cái gì gọi là động tĩnh

8. The Following User Says Thank You to Mèo Ú For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

thienmap22's Avatar
    Địa điểm
    Q4,Q7
    Thanks
    109

Câu tôm ở hồ nào người ta cũng cho mượn cần,mồi thì là con hà đỏ,tôm thì toàn tôm càng.

Mình khuyên bạn ko nên câu ở Kiều Đàm,hồ mới,rộng,thả ít tôm,nc trong rất khó câu
    Mình thì hay câu trên thanh đa,trên đó có 2 hồ

1-kỳ anh quán : hồ dc sửa từ hồ cá trê,cách 1 tiếng thả tôm 1 lần,câu cũng tạm ổn(ko bằng hồ 2).......
    2-hồ thanh đa(ngã 4 thanh đa đi lên khoảng 500m,bên tay phải)1 tuần mình câu ở đây khoảng 3,4 lần:lúc trc hồ có bấm ở đuôi tôm cái thẻ,trúng bia hoặc nc ngọt,còn jờ thì ko nhưng bù lại là cách 1 tiếng hồ thả 2 con tôm hugo(3,4 con 1kg,có khi 2 con 1kg),hồ này thì phục vụ cũng ok,câu phải c on tôm chết,mình có thể đổi lại con sống nhá.

tất cả cần hồ cho mượn bạn cứ yên tâm,ko sợ gãy,nhân viên sẽ canh mực nước cho bạn,bị đứt lưỡi nhân viên sẽ thay lưỡi khác(ko mất tiền nhá)hay khó khăn j thì cứ gọi nhân viên.Hồ nào dịch vụ cũng tốt hết

Bạn nên đi câu thử 1 lần,cảm giác giằng co với tôm bằng cần tay rất rất rất tuyệt vời......

chúc bạn may mắn nhé........

10. The Following User Says Thank You to thienmap22 For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

LaiRaiUSA's Avatar
    Địa điểm
    Sài Gòn
    Thanks
    0

Trích Được post bởi thienmap22 Xem bài viết
    Câu tôm ở hồ nào người ta cũng cho mượn cần,mồi thì là con hà đỏ,tôm thì toàn tôm càng.

Mình khuyên bạn ko nên câu ở Kiều Đàm,hồ mới,rộng,thả ít tôm,nc trong rất khó câu

1-kỳ anh quán : hồ dc sửa từ hồ cá trê,cách 1 tiếng thả tôm 1 lần,câu cũng tạm ổn(ko bằng hồ 2).......
    2-hồ thanh đa(ngã 4 thanh đa đi lên khoảng 500m,bên tay phải)1 tuần mình câu ở đây khoảng 3,4 lần:lúc trc hồ có bấm ở đuôi tôm cái thẻ,trúng bia hoặc nc ngọt,còn jờ thì ko nhưng bù lại là cách 1 tiếng hồ thả 2 con tôm hugo(3,4 con 1kg,có khi 2 con 1kg),hồ này thì phục vụ cũng ok,câu phải c on tôm chết,mình có thể đổi lại con sống nhá.

tất cả cần hồ cho mượn bạn cứ yên tâm,ko sợ gãy,nhân viên sẽ canh mực nước cho bạn,bị đứt lưỡi nhân viên sẽ thay lưỡi khác(ko mất tiền nhá)hay khó khăn j thì cứ gọi nhân viên.Hồ nào dịch vụ cũng tốt hết

Bạn nên đi câu thử 1 lần,cảm giác giằng co với tôm bằng cần tay rất rất rất tuyệt vời......

Hôm bữa hồ Kiều Đàm nó bán phiếu giảm giá 70k/h nên mình tính hỏi để đi thử.
    Bạn có thể cho mình biết giá cả 2 hồ bạn vừa nêu ko?
    Thanks bạn nhé
    Cá đâu chẳng thích mồi thơm
    Anh quê anh lấy máy bơm xúc hồ

YH:vodanh89vn@yahoo.com
    ĐT:01234 99 1989

12. The Following User Says Thank You to LaiRaiUSA For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

thienmap22's Avatar
    Địa điểm
    Q4,Q7
    Thanks
    109

Mình có câu ở Kiều Đàm dc vài lần,nhưng do hồ lớn,nước trong thấy đáy,lại thả tôm ít quá nên khó câu........

Giá 2 hồ trên thì tương đương nhau,cụm 3tiếng thì 70k 1tiếng.câu lẻ thì 100k 1tiếng bạn à......

Bạn nân câu thử hồ thứ 2 đó,ngày 3,5,7,cn có thả tôm Hugo.

Chúc bạn có buổi câu may mắn nhé(người chưa rành câu tôm,may mắn cũng dính hugo woài à)

14. The Following User Says Thank You to thienmap22 For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

ldt0112's Avatar
    Thanks
    1

Mình ở Đồng Nai, nghe vụ câu tôm này phê quá, bạn có thể cho mình xin địa chỉ hay đường đi được không? rất mong sự giúp đỡ của bạn

16. The Following User Says Thank You to ldt0112 For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

thienmap22's Avatar
    Địa điểm
    Q4,Q7
    Thanks
    109

Trích Được post bởi ldt0112 Xem bài viết
    Mình ở Đồng Nai, nghe vụ câu tôm này phê quá, bạn có thể cho mình xin địa chỉ hay đường đi được không? rất mong sự giúp đỡ của bạn
    Sorry bạn,bữa giờ ko còn ghiền câu tôm nữa,qua 9 súng rình.Ở Đồng Nai bạn vào SG,sau đó đi về hướng Thanh Đa(kế bên cầu Bình Triệu),bạn hỏi ngã 4 Thanh Đa,từ ngã 4 bạn chạy lên khoãng 500m bên tay phãi có cái hồ câu tôm và sân bóng mini,tên gì mình ko nhớ nữa(câu mấy tháng mà ko nhìn dc cái tên hồ,em bó tay em luôn)

18. The Following User Says Thank You to thienmap22 For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

vipboy2008's Avatar
    Địa điểm
    tphcm
    Thanks
    106

câu tôm là 1 nghệ thuật. người câu được tôm là 1 nghệ sĩ. cứ yo trong đó ngồi thuyền thì tâm hồn sẽ được thanh thản. nhưng lúc trả tiền thì mới tá hỏa âm binh hihi
    NGƯỜI TA ĐI BIỂN CÓ ĐÔI
    CÒN TÔI ĐI BIỂN MẤT ĐÔI DÉP LÀO

20. The Following User Says Thank You to vipboy2008 For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

tructran3333's Avatar
    Thanks
    79

Trích Được post bởi ldt0112 Xem bài viết
    Bạn tới tram 2 thủ đức ,hỏi benh viện dân quân gần đó và nhìn đối diện bv là thấy hồ câu tôm Bình minh ,giá 100n/h tôm lớn nhiều lắm thấy đuôi tôm có bấm thẻ xanh hay vàng nữa.số dt chủ hồ :0977666006 anh BÌNH ,chúc bạn câu nhiều tôm về nướng nhe hi hi hi

22. The Following User Says Thank You to tructran3333 For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

daniel's Avatar
    Thanks
    0

Mình có câu ở Kiều Đàm dc vài lần,nhưng do hồ lớn,nước trong thấy đáy,lại thả tôm ít quá nên khó câu........

Giá 2 hồ trên thì tương đương nhau,cụm 3tiếng thì 70k 1tiếng.câu lẻ thì 100k 1tiếng bạn à......

Bạn nân câu thử hồ thứ 2 đó,ngày 3,5,7,cn có thả tôm Hugo.

Chúc bạn có buổi câu may mắn nhé(người chưa rành câu tôm,may mắn cũng dính hugo woài à)
    Mình xin đính chính lại với các bạn là do hồ Kiều Đàm ngày xưa do người chủ quản lý không đúng hướng đi. Nay hồ đã được trả lại và có những hoạt động hấp dẫn bảo đãm không làm buồn lòng các bạn khi đến với Kiều Đàm chúng tôi
    Không tin cứ đến với chúng tôi bảo đảm hài lòng quý khách:

http://banbecauca.com/forum/showthre...-%C4%90%C3%A0m

24. The Following 2 Users Say Thank You to daniel For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012),kentri (17-03-2012)

Thanks
    0

Trích Được post bởi daniel Xem bài viết
    Mình xin đính chính lại với các bạn là do hồ Kiều Đàm ngày xưa do người chủ quản lý không đúng hướng đi. Nay hồ đã được trả lại và có những hoạt động hấp dẫn bảo đãm không làm buồn lòng các bạn khi đến với Kiều Đàm chúng tôi
    Bác có thể cho AE thông tin về hồ cụ thể và cả giá cả được ko ?

:D

26. The Following User Says Thank You to Choang For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

daniel's Avatar
    Thanks
    0

ùa giá cả thì 100k/h tôm câu được là của bạn tôm rất nhiều và đặc biệt là câu không dính tôm không lấy tiền
    Không tin cứ đến với chúng tôi bảo đảm hài lòng quý khách:

http://banbecauca.com/forum/showthre...-%C4%90%C3%A0m

28. The Following User Says Thank You to daniel For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

Thanks
    0

chào bạn. Hồ Kiều Đàm câu là 100n/h. cần và mồi câu là hà đỏ,do hồ cung cấp cho mình hết.lưỡi câu dùng cho câu tôm,bạn cứ yên tâm là sẽ có tôm mang về.quan trọng là được 5 hay 10 con thôi,mình cũng thường hay đi câu ở đó.chúc bạn vui vẻ
    p/s: anh quản lý hồ ơi cho e hỏi thẻ vip của e xong chưa. e tên Vũ Anh Tuấn số dt e là 0909869196 ( hôm trước e trúng giải 1 may mp3 và 1 cái thẻ ) , nhưng e vẫn chưa nhận được thẻ . chờ tin a . thanks a

30. The Following 2 Users Say Thank You to tuan map For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012),tuanphat2908 (02-06-2013)

nguyenanhanh's Avatar
    Thanks
    29

Đúng là hồ Kiều Đàm câu ko dính tôm là ko lấy tiền, mình nghe quảng cáo zậy nên củng chạy qua câu thử, ngồi từ trưa tới tối vị tri hết hơn 4 tiếng kết quả được 8 con tôm, 2 tiếng đầu được 1 con, thấy mặt tội tội hồ thả thêm cho mấy sô tôm, nhưng ko biết bao nhiêu con, hơn 2 tiếng sau được 7 con nữa, vi chi là được 8 con, rê mỏi cả tay, tùy mọi người nhận định.

32. The Following User Says Thank You to nguyenanhanh For This Useful Post:

dohoahiep (15-02-2012)

tranthanhsang's Avatar
    Địa điểm
    ca mau
    Thanks
    101

Hôm wa mình đi câu cá phi mà toàn là tôm sú ăn không ah, giựt hoài không dính! mấy anh em cao thủ câu tôm chỉ mình cách giựt tôm khi tôm ăn nha! (mình sài lưỡi câu tôm thì cách giựt như thế nào?) Thanks

34. The Following User Says Thank You to tranthanhsang For This Useful Post:

dohoahiep (27-07-2013)

huyliem's Avatar
    Địa điểm
    Gia Lai
    Thanks
    1

Lúc trước mình đi câu cá tự nhiên ở suối...nhưng cũng dính được tôm, đa số là tôm đất. Theo mình thì câu tôm khác câu cá, cách ăn mồi của tôm không như của cá. Tôm ăn mồi rất nhẹ nhàng, khi tôm ăn thì tín hiệu phao sẽ báo cho mình biết, phao di chuyển từ từ trên mặt nước, thỉnh thoảng nhịp nhẹ nhàng và từ từ lún xuống mặt nước, không như cách con cá ăn mồi là phao sẽ phụt 1 cái mất tiêu. Giựt tôm cũng không phải như giựt cá, cá thì ta đóng hơi mạnh tay hay nhẹ tay tùy theo từng loại cá và tùy theo trường hợp con cá kéo phao như thé nào, nhưng tôm thì ta chỉ nên nhất cần lên nhẹ tay khi phao đã lún xuống 1 độ nhất định. Hồi đó không biết, cứ tưởng là con cá ăn nên giựt mạnh tay. Sau này cứ suy nghĩ mãi là không biết con cá gì nó ăn mà lạ quá. Vô tình một lần thấy cái phao từ từ rê trên mặt nước, rối từ từ lún xuống, tưởng là cá con nó kéo mồi vướn vào rong rêu ở dưới, nên nâng cần lên nhẹ nhàng, thấy cái gì nặng nặng, tưởng là rong rêu nó dính vào lưỡi câu... nhưng hóa ra là câu dính con tôm đất cũng gần bằng ngón tay cái. Đó là những lần em câu cá mà vô tình dính tôm, mà là tôm nhỏ, không biết tôm lớn hơn nó sẽ ăn mồi như thế nào??? Nhưng cũng không nên giựt mạnh tay, vì lúc đó sẽ rách miệng tôm và sảy. Câu tôm ở hồ dịch vụ thì dễ quan sát phao hơn khi câu tự nhiên. Em xin chia sẻ với Bác. Vì hồi nhỏ có đi câu tôm với papa mấy lần. Em không biết những gì em nói ở trên có đúng hay không, xin các Bác chỉ giáo thêm. Chân thành!!!
    Tình yêu như thể đi câu
    Anh nào chai mặt ngồi lâu mới tài

Huy Liêm
    0907 387 367

36. The Following 2 Users Say Thank You to huyliem For This Useful Post:

dohoahiep (27-07-2013),vietnam_tackle (03-10-2012)

tranthanhsang's Avatar
    Địa điểm
    ca mau
    Thanks
    101

cảm ơn chia sẻ của bạn,chỗ mình câu tôm sú lại ăn rất nhiều nhưng không giựt dính được nên rất mong được chỉ bảo của các anh em câu tôm,thân!

38. The Following User Says Thank You to tranthanhsang For This Useful Post:

dohoahiep (27-07-2013)

Thanks
    7

..kakaka..đến lúc tính tiền thì tự nhiện hết thanh thản nồi

40. The Following User Says Thank You to bonchinnamba For This Useful Post:

dohoahiep (27-07-2013)

TUAN-RAIDER's Avatar
    Thanks
    22

Mình thì chỉ câu ở bên hồ kỳ anh và 1 hồ nữa từ ngã tư thanh đa lên khoang hơn 500m bên tay phải, hồ này thứ 7 và chủ nhật có thả hugo (khoang 3 con 1kg),noi chung câu hồ nào quen kiểu câu hồ đấy thôi. Nói chung mới chơi thì phải chiu chi phí,ma câu tôm thì chi phí hơi bị rát,cứ 1 suất/3 tiếng vị chi 240nghìn chưa tính ăn uống nhậu nhẹt,tôm câu dính cò thể nhờ họ nướng hoặc nấu lẫu.

42. The Following User Says Thank You to TUAN-RAIDER For This Useful Post:

dohoahiep (27-07-2013)

Thanks
    106

Mình xin thêm thông tin về 2 hồ là Kỳ Anh và Thanh Đa.

Kỳ anh: 1h/100k, 1 suất 3h/250k, mồi 10k/1 phần.
    Thanh đa: 1h/100k, 1 suất 3h/270k, mồi 10k/1 phần nhưng đc cái phục vụ tốt. Ở đây nhân viên sẽ canh phao. móc mồi. gỡ tôm ra giùm mình luôn. CN thì có thả tôm hugo.

Đó là những thông minh mình biết đc xin chia sẽ đến các anh em cần thủ.

44. The Following User Says Thank You to MinhNôngDân For This Useful Post:

dohoahiep (27-07-2013)

ducvinh1985's Avatar
    Thanks
    0

Câu tôm ở Hồ . Bạn nên sử dụng Cần ,lưỡi ,phao của mình .độ chính xác sẻ cao hơn nhiều .không nên câu thứ 7,cn .ở Hồ thanh Đa sẻ rất khó câu ,xác xuất dính rất thấp ,vì thứ 7 cn Đông lắm .cách nữa mét sẻ có 1 người ngồi .mình câu ở đây cũng rất nhiều lần .những lời góp ý có gì sai ,mong anh em HQBC bỏ qua...thân...

46. The Following User Says Thank You to ducvinh1985 For This Useful Post:

dohoahiep (27-07-2013)

Thanks
    0

Hot1 cau tom HOàng Thiên

Sao moi nguoi k thu cau tom o Hoang Thien quan 6, trong khu giai tri bình phú.
    Ho o do cau tom cug duoc do. Tom khoang 14-15 con/kg., mien phi khan lanh,moi cau, gia ca lai hop ly nua.
    Nghe noi tu thu 7 31/8- 2/9/13 cau tom co giai thuong o duoi tom nua do.

Thanks
    7

Mình câu ở Kỳ Anh bằng mồi hà không ah!

Thịnh Cá Lóc's Avatar
    Địa điểm
    Sương Trắng Miền Quê Ngoại
    Thanks
    9

Trích Được post bởi ducvinh1985 Xem bài viết
    không nên câu thứ 7,cn .ở Hồ thanh Đa sẻ rất khó câu ,xác xuất dính rất thấp ,vì thứ 7 cn Đông lắm .cách nữa mét sẻ có 1 người ngồi .mình câu ở đây cũng rất nhiều lần .những lời góp ý có gì sai ,mong anh em HQBC bỏ qua...thân...
    thì câu tôm người ta chỉ rãnh dc thứ 7 và cn thôi , nên mới đi những ngày ấy , còn ai muốn câu dc tôm nhiều mà ko phải sợ đông thì đi ngày thường .
    nhưng mình tính 1 chủ hồ tính 10 .
    thứ 7 và cn chủ hồ thả tôm rất nhiều .
    còn ngày thường thì câu tôm còn thừa của những ngày hôm trước .
    Tôi là người thông minh , ham học hỏi và rất giỏi kiếm tiền

Kiếm tiền thật giỏi để câu cá thật đã

DTDD : 0938.6622.83 Thịnh Cá Lóc